Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD AM2 เย็นดีจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD AM2 เย็นดีจริงๆ

เห็นหลายๆคนบ่นกันจังว่าใช้ AMD AM2 แล้วร้อนแต่ทำไมของผมเย๊นเย็น oc ไป 2.8 ยังไม่ถึง40องศาเลยใช้ซิงค์ที่แถมมากับ cpu แถมที่บ้านไม่มีแอร์ด้วย full load 6นาทียังแค่ 53องศาเอง เมื่อก่อนใช้ 745 ล่อไป60กว่าๆเลย

ไฟ 1.3 มันจะไปร้อนได้ไงอ่ะ- -

Comment

ผมใช้ชุดเดียวเหมือนคุณเลยครับ
      แต่ยังOCม่ะเป็นแนะนำทีนะครับ
      ว่าแต่ทามใมมานเย็นยะเยือกจังเยย

Comment

ผมก็ประมาณนั้น นะครับ

Comment

Originally posted by Divinity View Post
          ไฟ 1.3 มันจะไปร้อนได้ไงอ่ะ- -
          ก็บอร์ดนี้มันปรับได้สูงสุดแค่ 1.350v นิครับ

Comment

Cpu เย็นแล้วแต่ชิฟเซ็ตร้อนโคตรเลยจับทีมือแทบพองก็เลยทำซิงค์ทองแดงเปลี่ยนซะเลย ไม่สวยแต่ระบายความร้อนดีมากๆจับดูแค่อุ่นๆเอง

Comment

แจ่มเลยคับ ผมใช้อยู่รุ่นนี้ แต่ไม่ได้ oc หรอก ครับ

Comment

ใช่ๆ ซิฟเซตร้อนโคตรๆเลย

ใช้แบบเดิมๆ ไม่ เปลี่ยนซิ้งมันจะเปนไรไหมครับ

ประมาณ 40 - 50 c.

Comment

ผมพัดลม อรม ตัวเล็กๆๆ แปกพอดีเลยสวยด้วย อิอิ

Comment

Working...
                  X