Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งประกอบใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งประกอบใหม่ครับ

ผมพึ่งประกอบคอมใหม่เสร็จ หลังจากบูท ระบบ มันขึ้นว่า
    Intel cpu uCode loading error
    Press F1 to resume
    หลังจากกด F1 ไปก็ปรกติทุกอย่าง ลงวินโดส์(XP) ได้ตามปกติ เล่นเกมได้ ดูหนังฟังเพลงได้ แต่เวลาเปิดคอมมา มันขึ้นอย่างนี้ทุกครั้ง สาเหตุมาจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ

ขอสเป็กเครื่องด้วยครับ

ลองเครียร์ไบออส หรืออัพไบออสใหม่บ้างยังครับ....

Comment

Originally posted by pon632 View Post
      ผมพึ่งประกอบคอมใหม่เสร็จ หลังจากบูท ระบบ มันขึ้นว่า
      Intel cpu uCode loading error
      Press F1 to resume
      หลังจากกด F1 ไปก็ปรกติทุกอย่าง ลงวินโดส์(XP) ได้ตามปกติ เล่นเกมได้ ดูหนังฟังเพลงได้ แต่เวลาเปิดคอมมา มันขึ้นอย่างนี้ทุกครั้ง สาเหตุมาจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าใช้บอร์ดของ Asus อยู่ล่ะก็ ใช่เลยครับโดนมาหลายรายแล้วให้อัพเดช Bios เป็นเวอร์ชั่นใหม่รับรองหายเลย ใช้ซอฟแวร์ที่แถมมากับแผ่นไดร์เวอร์เมนบอร์ด ช่วยอัพเดชไบออสก็ได้(ถ้าบอร์ดของ Asus นะ)

Comment

แฟลช BIOS อะ

Comment

ปิดการทำงานของไดร์A (กรณีไม่ได้ติดตั้งไดร์A)

Comment

อัพ bios หายแน่ครับ ๆ

Comment

สเป็คผมนะครับ
              cpu Intel E6750 core 2 Duo 2.66
              Mb Asus p5k- E WiFi
              Ram G.skill 800 2 G

Comment

แฟลช BIOS ครับ ลองดู

Comment

ปัญหาเดียวกับผม ผมใช้ E6750 กัย P5K อัพเดท bios เป็น เวอร์ชั่น 0603 แล้วจะหายแน่นอนครับ

Comment

อย่างที่ข้างบนว่าละครับ flash bios แล้วก็จะหาย

Comment

อัพเดทBIOSครับ อาการแบบนี้ หาย

Comment

อาการนี้ผมก็เคยเจอเมื่อปีที่แล้วโน้น Up BIOS หายครับ ที่เงียบไว้เห็นคนตอบกันเยอะแล้ว ผมเจอตอนเล่น Socket 775 ตัวแรกเลย ซื้อ P4 506 ใช้กับ P5S800-VM อิอิ

Comment

ตามพี่ๆเค้านั้นแหละครับพี่น้องครับบบบ

Comment

ถ้าขี้เกียจ อัพ bios ก็ กดF1 ต่อก็ได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรหรอก

Comment

Working...
                            X