Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากจะสอบถามท่านผู้รู้ว่าRamยี่ห้อRoxว่ามันใช้ดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากจะสอบถามท่านผู้รู้ว่าRamยี่ห้อRoxว่ามันใช้ดีหรือเปล่าครับ

ผมอยากจะสอบถามท่านผู้รู้ว่าRamยี่ห้อRoxว่ามันใช้ดีหรือเปล่าครับ
    คือว่าผมฟังเพื่อนเล่าให้ฟังว่าแรมยี่ห้อนี้ใช้แล้วจะทำให้เมนบอร์ดมีปัญหาอะคัรบ
    แล้วตอนนี้มันราคาเท่าไรอยากทราบข้อมูลครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ใช้ดีครับ ผมใช้ยังไม่มีปัญหาเลยครับ ราคาตอนนี้ราว 512/700-800ได้ ตอนผมซื้อ512/2150ครับ(แรมขึ้น) เห็นราคาตอนนี้ช้ำใจครับ

Comment

ผมก็เคยใช้ครับ ROX ตอนที่เป็น DDR1 ครับ ตอนนั้นใช้ 256 MB 2 แผงครับ นานแล้ว ใช้ดีครับ

Comment

ดีครับ (ถูกด้วย ไม่ได้ o/c มากๆ)

Comment

อิอิ แก้วตา ขา ROX เลยครับ สำหรับผม ไครว่าไม่มีไม่หรู แต่ ไม่เคย ทำงาน เกเร แล้วกันรับลอง

ทำงานได้เหมือนกัน 100 เดียวผมก็ไม่ยอมจ่ายแพงกว่าซื้อของแบรน อิอิ

Comment

ของดีราคาถูกงับ....

Comment

ดีครับ ยี่ห้อนี้คบได้

Comment

แล้วNCPอะ รุสึกว่าเปงของสิงคโปร์อะงับ ตอนซื้อคอมใหม่ๆ(11/2005)กะจาเอาRoxแต่ดันหมด เลยเอาตัวนี้มาแทน ก้อยังokนะ ไม่งอแง 512/400*2 ตอนนี้วิ่งที่470

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                  แล้วNCPอะ รุสึกว่าเปงของสิงคโปร์อะงับ ตอนซื้อคอมใหม่ๆ(11/2005)กะจาเอาRoxแต่ดันหมด เลยเอาตัวนี้มาแทน ก้อยังokนะ ไม่งอแง 512/400*2 ตอนนี้วิ่งที่470

NCP เค้าเด่นเรื่อง เมมโทรศัพด้วย ราคาเบา คุณภาพดี

Comment

ถ้าใช้ธรรมดาไม่ไปปรับแต่งอะไรก็ดีครับ แต่ถ้าจะ overclock คงไปได้ไม่ไกล ส่วนที่ใช้แล้วบอร์ดมีปัญหานี่ไม่น่าเกี่ยวนะครับ

Comment

Rox นี่ช่วงหนึ่งฮิตกันมากเพราะ Overclock ไกลในราคาบ้านๆด้วยครับ
                      ตอน DDR400 กับ DDR2 533 แต่ไม่รู้ช่วงนี้เป็นไงนะ

Comment

Working...
                      X