Announcement

Collapse
No announcement yet.

C2D ตัวไหนเย็นที่สุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C2D ตัวไหนเย็นที่สุดครับ

C2D ตัวไหนเย็นที่สุดครับ เพราจะเอามาใช้ที่ไม่ได้ติดแอร์ อ่ะครับ เปิดเกือบทั้งวัน

ก็ต้องดูว่าทำไรคะ ถ้าเอามาโหลดบิต E2140 พอแระคะ ดูที่พัดลม ถ้า 0.45A ขึ้นไปก็พดลมแรงคะ อิอิ

Comment

ตระกูล E2xxx ครับผม

Comment

ดูงานที่ใช้ดีกว่าครับ อุณหภูมิอ่ะไม่เท่าไหร่หรอก E6300 ผม ไม่เปิดแอร์ 32 - 37 นะครับ ถ้าเปิดแอร์ก็ 15 - 20 องศา แบบนี้เย็นพอมะ

Comment

ตัวที่ไม่ได้เปิด 555555555555555555

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน เอาฮา View Post
            ตัวที่ไม่ได้เปิด 555555555555555555
            ตอนแรกก็ว่าจะตอบแบบนี้แระ แต่ว่าขอมีสาระก่อน อิอิ

Comment

ตัวที่ตั้งอยู่ในกล่อง ตั้งโชว์อยู่น่าร้านครับ เย็นทุกตัว มุขใครมุขมันครับ ตอนผมไปซื้อ E6550 เอามือจับตัวกล่องเย็นมากเลย

อื้ม ความมีสาระคือความไร้สาระ ส่วนความไร้สาระคือความมีสาระ

Comment

งั้นเอามั่ง ตัวนี้เย็นสุด
                http://www.overclockzone.com/zolkorn...y16/index.html

Comment

ท่าน beersonic ใช้บอร์ด กับ sink อะไรครับท่าน

ผมก็ใช้ E6300@2.0GHz ไฟ 1.36 Idle 46 Full 52

Comment

Core Temp ของท่านใด ต่ำกว่า Ambient Temp หรือประเภท 15 C, 16 C, 20 C, 25 C อะไรทำนองเนี่ย รบกวนบวกไปอีก 15 C. เพื่อให้ใกล้ความจริงมากที่สุดนะครับ เพราะบาง CPU มันใช้ TJunction ที่ 85 C. ไม่ใช่ 100 C. ...... เพราะมันเป็นไปไม่ได้ที่ Temp จะแค่ 15 C - 25 C มันเย็นเว่อร์ๆ

sigpic

Comment

Originally posted by beersonic View Post
                      ดูงานที่ใช้ดีกว่าครับ อุณหภูมิอ่ะไม่เท่าไหร่หรอก E6300 ผม ไม่เปิดแอร์ 32 - 37 นะครับ ถ้าเปิดแอร์ก็ 15 - 20 องศา แบบนี้เย็นพอมะ
                      เย็นจัง เล่นน้ำหรือท่าน ??

Comment

E6600 + 9500LED
                        ประมาณนี้ (ยังไม่ได้เปิดแอร์ นะ ถ้าเปิดแอร์ ลดไปอีก 5c)
                        *ไม่ o/c กับเพิ่มไฟใดๆ

Comment

แล้วแต่ตัวเลยครับ

ผมเคยเล่น E6600 มา 4 ตัว ที่ความเร็วเดิมๆ เท่ากัน ไม่มีตัวไหนความร้อนเท่ากันเลย

Comment

หา step G0 อะเย็นแน่ แต่ที่แน่ๆนะ ไม่คล๊อก เปิด24ชัวโมงมันไม่ร้อนหรอก ถึงคล๊อกแต่หาซิงมาเล่นดีดี ที่มันพอเหมาะกับการใช้งาน มันก็ไม่พังหรอกค๊าบ

Comment

E6750 ห้องร้อนๆ อบอ้าว ไม่มีแอร์ (จน)
                              ไม่คล็อกไรทั้งนั้น ไฟเดิม ปรับออโต้หมด ใส่ซัลแมน 9500 กับ MX-2 ลงไปด้วย (ไม่รู้จะกลัวร้อนอะไรนักหนา)
                              ได้ตามนี้อ่ะครับ

วัดหลายโปรแกรม ตรงเหมือนกันหมด ตอนออกใหม่ๆ เห็นเขาว่ามันเย็นกว่าพวก 1066 ก็ยังไม่เชื่อ แต่ได้มาลองจึงรู้ว่ามันเย็นกว่าจริงๆ
                              Last edited by gidd009; 5 Sep 2007, 01:50:01.

Comment

Working...
                              X