Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา HP DV2517TX กับ Wireless ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา HP DV2517TX กับ Wireless ครับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ผมใช้ DV2517TX up RAM เพิ่มเป็น 2GB ตอนนี้มีปัญหาคือผมใช้ Wireless
    ติดต่อกับ Access Point ของ Linksys พอ set gateway แล้วจำค่าบ้างไม่จำบ้าง บางครั้งกำลัง
    ทำงานอยู่ค่าที่ set ไว้หายทำให้ network หลุด เป็นบ่อยมาก ใครพอรู้วิธีแก้ไขบ้างครับ..
    ส่วนการใช้งานอย่างอื่นพอใจกับรุ่นนี้มาก
    อ้ออีกอย่างตอนแรกผมลง VISIO 2007 ใช้งานได้ปกติดี
    แต่ตอนปิดโปรแกรม จะมีหน้าต่างฟ้องว่ามีปัญหา เลยเลือกให้ปิดโปรแกรมและค้นหาปัญหานั้นพบว่า
    เป็นที่ add-ins ในตัวโปรแกรมของ VISIO เกี่ยวกับ bluetooth ได้รับคำแนะนำให้ปิด add-ins
    พอปิดเสร็จก็หายเป็นปกติดี ถ้าใครใช้ VISIO แล้วเป็นก็ลองดูนะครับ..

ม่ายรุคร้าบ อิอิ...

Comment

แก้ได้แล้วครับ โดยไปคลิกเครื่องหมายถูกหน้า IP V.6 ออก แล้ว Setใหม่ก็ใช้ได้ไม่หลุดอีกเลยครับ
      ลองอยู่ตั้งหลายอย่างกว่าจะเจอ ตอนนี้ลองอยู่ครึ่งวันแล้วยังไม่หลุด ก็เลยรีบมาบอกครับ
      ขอบคุณ

Comment

Working...
      X