Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตถามอะไรแปลกๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตถามอะไรแปลกๆครับ

ผมอยากจะทราบว่า ไอ้ cd drive แบบที่มันดูดแผ่นเข้าไปน่ะครับ มันใช้กับ mini cd/dvd ได้มั้ยครับ (กล้วว่าใส่เข้าไปแล้วจะเอาออกไม่ได้) ปล. แล้วถ้าเป็น cd ที่ทำแบบการ์ดล่ะครับ (ที่เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า) หรือแม้แต่รูปแบบอื่นๆที่มันพอจะมีอยู่ในท้องตลาด แบบว่าอยากรู้เฉยๆครับ

ไม่ได้ครับ slot in ไม่สามารถดูด มินิCD ได้ครับ

Comment

กำ แบบดูดแผ่นเหรอ เราก็นึกว่าแบบธรรมดา อิอิ....
      Last edited by Grimmy; 31 Aug 2007, 15:22:06.

Comment

มันมี รุ่นที่ ใส่ได้ แระไม่ได้ ครับ

แผ่นดูด รุ่นใหม่ๆ ใส่ได้ผมครับ

ของ ไพโอเนียน่ะ

แต่ต้องเป็นแผ่น กลม น่ะครับ พวก สี่เหลี่ยม รึรูปหัวใจ อะไรแบบนั่นใส่ไม่ได้

106s ใส่ไม่ได้ครับ
        120s ใส่ได้
        Last edited by peachtoy; 31 Aug 2007, 15:33:19.

Comment

แล้วไอ้แบบที่ใช้ไม่ได้ ถ้าเสี่ยงใส่เข้าไปแล้วจะเป็นยังไงครับ mini cd แบบกลม (พอดีไม่แน่ใจว่ามันรองรับหรือเปล่า)

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
            แล้วไอ้แบบที่ใช้ไม่ได้ ถ้าเสี่ยงใส่เข้าไปแล้วจะเป็นยังไงครับ mini cd แบบกลม (พอดีไม่แน่ใจว่ามันรองรับหรือเปล่า)

แผ่นก้อ ตกอยู่ข้างใน ครับท่าน ต้องเปิดฝาเอาออก

ตอนที่ผมใช้ รุ่นที่ใส่ได้ เวลา ใส่แผ่น ขนาดปกติ มันจะ ดันเข้ายากๆ หน่อย ออกแรงดันเข้า 2 จังหวะ

ถ้ารุ่นที่ใส่ไม่ได้ จะ ดันเข้า จังหวะเดียว

เพราะ รุ่นที่ ใส่ได้ จะมันตัวค่อยจับแผ่นเล็กให้ พอ ใส่แผ่น ขนาดปกติ แผ่นจะไปดันตัวจับนี้ให้ หลบเข้าไป

Comment

ง่า ความคิดเห็นผม ลองกะไดรพ ของ ไพโอเนีย น่ะครับ

ลองเอา ชื่อรุ่นของไดรพท่านมาบอกหน่อยสิครับ เด่วหา ข้อมูลให้

Comment

งั้นไม่เป็นไรครับ คือมีของ pioneer เท่านั้นใช่ไหมครับ ถ้าต้องแงะเอาแผ่นออกก็ไม่ต้องครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
                Last edited by s4410020; 31 Aug 2007, 16:13:59.

Comment

Pioneer แบบดูดแผ่น ซื้อต้นเดือน วันสุดท้าย ของเดียน เครมได้ Asus มาครับ อิอิ ตอนนั้น CD-ROM ตัวละ 2000 กว่าบาทอยู่เลย

Comment

ความรู้ๆ ยังไม่เคยมีแบบดูดแผ่นซะที

Comment

ผมลองใส่แล้วนะ PIONEER รุ่น10Xตัวแรกของรุ่นSLOT IN ใส่ได้แต่อ่านแผ่นไม่ได้ แต่พอกดมันก็ออกมาแต่ออกไม่สุดจะมีแค่ขอบแผ่นออกมานิดเดี่ยว

Comment

Working...
                      X