Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม OC แล้วเข้าไบออสไม่ได้อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม OC แล้วเข้าไบออสไม่ได้อะคับ

พอกดเข้าไบออส เครื่องจะรีเองเลยอะคับ มีวิธีแก้ไหมคับ

เคลียร์ไบออส ครับ อ่านวิธีทำในคู่มือเมนบอร์ดครับผม

Comment

ใช่ครับ clear bios ครับ ดูคู่มือครับ จะมีบอกว่า jumper ตัวไหนเอาไว้ใช้ clear bios ให้ใส่ jumper ตามคู่มือ สัก 3-5 วินาที ก็ใสกลับตำแหน่งเดิม ก็เสร็จแล้วครับ ลองดู

ลืมดูว่าใช้ asus เหมือนกัน ของ asus จะมีวิธีคืนค่าเดิม โดยการปิดเครื่อง แล้วถอดปลั๊กออกสักพัก (5 วินาทีก็ได้) แล้วเปิดเครื่องใหม่อีกที ก็จะคล้ายๆ clear bios ครับ สะดวกดีเหมาะสำหรับ overclock

Comment

ของผมกดdeleteเข้าไปไบออส เครื่องมันจะrestart เองอะคับ ในคู่มือบอกว่าให้ใช้C.P.R มันคืออะไรหรอคับ

Comment

มันคือ CPU Parameter Recall แต่ทำยังไง คงต้องอ่านเอาเองครับ จำไม่ได้

Comment

ถอดถ่านดิ

Comment

ผมเคย OC จนเข้าไม่ได้เหมือนกันเลยจับถอดถ่านออกแล้วก็เข้าได้เหมือนเดิม

Comment

ถอดถ่าน

Comment

ถอดถ่านอีกเสียงๆๆ

Comment

ลองถอดถ่านอีกเสียงครับ ถ้าไม่ได้คงต้อง flash

Comment

ตามข้างบน
                      *แรมเสีย

Comment

Working...
                      X