Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง AMD Turion X2 1.8 กับ Core 2 Duo 1.8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง AMD Turion X2 1.8 กับ Core 2 Duo 1.8

ระหว่าง AMD Turion X2 1.8 กับ Core 2 Duo 1.8 ความเร็วต่างกันเยอะไหมคับ แล้ว 64 X2 นี่เหมือน AM2 รึเปล่าคับ ถ้าซื้อ AMD จะคุ้มรึเปล่าคับ เพราะราคาถูกกว่า intel เยอะเหมือนกัน ช่วยแนะนำด้วยคับ

แล้ว Compaq 3443AU ดีรึเปล่าคับ มี งบไม่เกิน 30000 คับ แล้วตัวนี้การ์ดจอเท่าไหร่คับ

Comment

ถ้าเป็น T7100 ตัวนี้ผมว่า อินเทลแรงกว่า

AMD Turion 64 X2 Mobile Technology TL-56 (1.8Ghz)//512MB DDR2 667 //160 GB Hard Drive //DVD+/-RW Drive /Free : OP Mouse //Cary Bag//Printer all in one HP
      Nvidia C51M (North bridge) and MCP51 (South bridge)
      DVD+/-RW Drive (Super Multi DVD Writer Dual format, Double Layer)
      5-in-1 Media Reader SD, MMC, SDIO, MS, MsPro, xD (includes SD, Mini, RS, MMC, MS Duo plus adapters)"
      "14.1"" WXGA (1280 x 768) High-definition BrightView LCD panel,
      NVIDIA UMA Up to 335 MB total avaliable graphics
      10/100 LAN Ethernet, high speed 56K modem, 802.11b/g Wireless LAN, Bluetooth
      (3) USB 2.0, 1394- 4 pins, VGA, TV-out (S-Video), Headphone Jack, Mic In, AC adapter 65 watt, Kensington Lock, Expansion Port, Express Card Slot
      Weight 2.44 kg.,
      6-Cell LilON Battery
      Limited warranty 1 year

Free : OP Mouse
      Free : Cary Bag
      Free : Printer all in one HP

ดูแล้วน่าจะเป็นการ์ดจอออนบอร์ด ถ้าจำไม่ผิดจะเป็น GeForce Go6100 นะครับ ก็คงพอใช้ได้

Comment

ส่วนตัวผมว่า Intel แรงกว่านะคับ ขอคนต่อไปมาช่วยตอบ

Comment

ส่วนตัวผมว่า Intel แรงกว่านะคับ รอคนต่อไปมาช่วยตอบ

Comment

Core 2 Duo 1.8 ครับ

Comment

AMD Turion 64 X2 ถ้าเทียบกับ Intel นี่ เป็น Core duo หรือ Core 2 duo คับ

Comment

อยู่ระหว่างกลางครับ
                แรงกว่า Core Duo แต่ช้ากว่า C2D

แต่ถ้าเอามาใช้งานธรรมดาทั่วไปไม่ค่อยเห็นผลหรอกครับ
                ต้องใช้งานแบบประมวลผลหนักๆ C2D เร็วกว่าเห็นๆ ประมาณว่า C2D เสร็จแล้วก็ไปจิบกาแฟรอทุเรียนสุกได้เลย

Comment

Originally posted by navintae View Post
                  อยู่ระหว่างกลางครับ
                  แรงกว่า Core Duo แต่ช้ากว่า C2D

แต่ถ้าเอามาใช้งานธรรมดาทั่วไปไม่ค่อยเห็นผลหรอกครับ
                  ต้องใช้งานแบบประมวลผลหนักๆ C2D เร็วกว่าเห็นๆ ประมาณว่า C2D เสร็จแล้วก็ไปจิบกาแฟรอทุเรียนสุกได้เลย
                  เง้อ เปรียบเทียบซ่ะเห็นภาพเลยคับ คิคิ แจ่ม

Comment

CPU intel แรงกว่า
                    แต่รวม ๆ แล้ว AMD ได้เรื่อง Graphic on board ที่ดีกว่า
                    Share ได้เยอะกว่า

ซีพียูแรง แต่ชิฟกราฟฟิกห่วยไปก็เท่านั้น

Comment

ก็ ต้อง ดู อ่ะคับ ว่า รุ่นที่เอา มาเปรียบเทียบกัน นี้ เอา อะไรมาวัด บ้าง
                      ถ้า FSB ที่ 800 เท่ากัน
                      L2 ที่ 2 MB เท่ากัน

ผมว่า AMD แรงกว่า เพราะว่า ได้เปรียบเรื่อง การ์ดจอ

แต่ถ้ามีเงื่อนไข อื่นๆ ผมว่า intel ดีกว่า เพราะว่า โดย รวม intel มี chipที่ ใช้กับ NB เยอะกว่า amd

Comment

AMD Turion X2 มัน 64bit แท้นะครับ 2แกนสมองแท้ด้วย แต่มันไปแพ้ Core 2 Duo ตรงที่
                        อินเทล ประหยัดไฟกว่าหน่อยนึงครับ
                        ถ้าชื้อมาแล้วไม่ค่อยเอาออกไปไหนก็ซื้อ AMD Turion X2 มันถูกกว่าอยู่แล้ว
                        ถ้าออกไปข้างนอกบ่อยๆก็ซื้อ Core 2 Duo เพราะมันประุหยัดไฟกว่า
                        แต่ที่พูดมานี้ต้องเป็นการ์ดจอ ออนบอร์ดทั้งคู่นะครับ
                        อย่าลืมว่าที่มี โน๊ตบุ๊คขึ้นมาได้ในโลกนี้เพราะเขาต้องทำให้คอมมันพกพาไปไหนมาไหนได้สะดวกนะครับ

Comment

Working...
                        X