Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600GT VS 7900GS อีกครั้ง!! เมื่อ 128bit แรงกว่า 256bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองดูอันนี้บ้างจิงับ
    http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...9GS/index.html

Comment

http://www23.tomshardware.com/graphi...=712&chart=295
      เวบนี้เชื่อได้มากไหมอ่ะครับ เห็นบางการทดสอบ 8600GT จะเหนือกว่า 7900GS แต่บางเกม 7900GS ทิ้ง 8600GT กระจายเลยครับ (ผมดูแต่เฉพาะความละเอียด 1024*768 นะครับ) แล้วก็ตัว x1950Pro อันนี้อยู่บน 7900GS เสมอเรยอ่ะครับ

Comment

ผมว่าใครใช้อันไหน ก็มักจะเชียของตัวเองอะแหละ อย่าซีเรียส

Comment

เป็นเกมส์ๆ ไปนั้นละครับ

Comment

คะแนน อาจ พุ่ง ใช้งานจริงอาจต่างกัน
            Last edited by newzbaba; 1 Sep 2007, 07:29:28.

Comment

รอ 8600 แบบ 256bit คับ หุๆ

Comment

ขอบอก new member ไว้เลย ว่า คนในบอร์ดนี้ ไม่ยึดติดกับ คะแนน หลอกๆ

เพราะ เกือบทุกคนใช้งาน จริง เกือบจะทุก รุ่น ของ VGA แล้วคับ

ตั้งแต่ 8500GT ยัน 8800GTX เปลี่ยน ขายมือสอง ลองมา เกือบหมด แล้ว

คนเขาบอก ว่า แรงกว่า ก็เชื่อมั้ง เหอะคับ ออกจาก กะลา ซะที

Edit

8600GTS แรงกว่า 7900GS ในบางเกมส์ เท่านั้น
                มา edit เด๋วคนจะงง ว่าด่าใคร
                Last edited by Mazzard; 1 Sep 2007, 02:14:24.

Comment

บางครั้ง คะแนน และ frame rate ไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างหรอกคับ บางครั้ง frame rate ที่สูงกว่า แต่ความรู้สึก มันไม่ได้ลื่นกว่า ตัวที่ให้ frame rate ต่ำกว่าเลยบางที มีได้มีเสียทุกกาดคับ ไม่มีกาดตัวไหนดีไปทุกอย่าง ซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้มคับ ดีที่สุด

Comment

อันนี้มะเคย ลองฟ่ะ เคยลองแต่รุ่นหนักๆ หลังจากที่ใช้ MX400 64mb มานานมากมาย 555+
                    เพิ่งกลับมาเฟื่องฟูเรื่องคอมอีกครั้ง หลังจากเบื่อการแต่งรถ อิอิ

Comment

ต้องถามว่า จขกท. เคยใช้การ์ดทั้ง 2 ตัวนี้จริงๆหรือยัง ผมเนี่ยขาย 1950pro ตัวเก่าให้หลานไป แล้วเปลี่ยนมาใช้ 8600GT XT2.0 ของสปาร์คแล้วยังเอามา OC ต่ออีก คะแนนเทสออกมาพุ่งกระจาย ต้องรีบขายทิ้งอย่างเร็ว แบบไม่นึกเสียดายคะแนนและราคา แล้วก็ไม่คิดจะไปใช้ 8600GT อีกเลย กลับมาใช้ 1950pro แบบเดิมดีกว่า สบายจายยยย
                      Last edited by badghost; 1 Sep 2007, 03:12:30.

Comment

ต้องลองถึงจะรู้ว่าใช้งานจริงๆ มันแตกต่างกันรึเปล่านะครับ

อย่างผมขาย 7900GS ไปซื้อ X1950XT ใช้ได้ 4 วัน ก็ขายกลับมาใช้ 7900GS เหมือนเดิม

ความรู้สึกมันไม่ได้จริง ๆครับ

Comment

ผมว่ามีเงินน้อยก็ใช้เท่าที่ซื้อได้ดีกว่า
                          ส่วนความแรงผมไม่ได้ดูที่ตัวเลขครับ
                          ความรู้สึกนั่นสำคัญมากกว่า
                          ส่วนความรู้สึกที่ว่านั่นคือ
                          ความสุขที่ให้ใช้การ์ดจอตัวนี้ครับ

Comment

ขอบอก new member ไว้เลย ว่า คนในบอร์ดนี้ ไม่ยึดติดกับ คะแนน หลอกๆ

เพราะ เกือบทุกคนใช้งาน จริง เกือบจะทุก รุ่น ของ VGA แล้วคับ

ตั้งแต่ 8500GT ยัน 8800GTX เปลี่ยน ขายมือสอง ลองมา เกือบหมด แล้ว

คนเขาบอก ว่า แรงกว่า ก็เชื่อมั้ง เหอะคับ ออกจาก กะลา ซะที
                            เราก็เอาผลทดสอปจากเกมส์มานะคนไหนเค้าบอกว่าแรงกว่าละ แล้วคนที่บอกว่าไม่ได้แรงกว่าละจะเชื่อใครดี แล้วทำไมไม่เอาผลทดสอปมาให้ดู บางทีเราเห็นที่บอกแรงกว่าก็เอาผลทดสอปมาจากเว็บกันทั้งนั้น เกมส์บางเกมส์ที่บอกว่าแรงกว่าเห็นออกมาตั้งแต่ 2-3 ปีก่อน คุณจะบ้าเชียร์อะไรกับ 7900GS ขนาดนั้นถึงต้องมาว่าคนอื่นให้เชื่อตามคุณ เป็นตัวแทนจำหน่ายมันหรอ แต่ก็ไม่แปลกหรอกที่คนจะใช้การ์ดตัวไหนก็เชียร์ตัวนั้น แต่ไม่ใช่ออกอาการโอเวอร์ เรียกร้องให้คนอื่นต้องคิดเหมือนกัน การ์ดตัวเก่ากับการ์ดตัวใหม่ ถ้าตัวใหม่มันจะดีกว่ามันก็ไม่เห็นจะน่าแปลกตรงไหนเลย ผลิตก็จากค่ายเดียวกัน ตอนนี้ยังไม่มีการ์ดทั้ง 2 ตัวนี้หรอกแต่กำลังจะซื้อ ถ้าซื้อรุ่นเก่าแล้วมันไม่ได้ดีกว่ารุ่นใหม่มันน่าเสียใจไหมละ เงิน 5-6 พันก็ไม่ใช่น้อยๆ แล้วก็บอกกันDx10 8600GT เล่นไม่ได้ แล้วทำไมเกมส์อย่าง BioShock เล่นใน vista สวยและลื่นกว่า การ์ดรุ่น 7 ได้ละ ก่อนจะว่าคนอื่นดูตัวเองก่อนไหมว่า อยู่ในหรือนอกกะลา

Comment

อืม อย่างน้อยๆมันก็ได้ DX10 ไม่ก็ 9.0L ที่ 7 ไม่สามารถทำได้ละครับ ผมเองก็ใช้ 8600GT ครับ แรงดี

Comment

แหมแย่จังคนใช้ 8600GT ต้องอยู่ในกะลา กันหรอเนี่ย

ปล.ต่อให้ 8600GT เป็น 256บิทมันก็แรงขึ้นแค่ 20กว่าเปอร์เซ็นเอ้ง แถม 7 กับ 8 ก็ไม่ใช่รุ่นเดียวกันสักหน่อยนะ
                                เด๋วต้องไปลอง bioshock DX10 หน่อยละ ว่าสวยขึ้นจริงหรือป่าว

Comment

Working...
                                X