Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเปลี่ยนเมนูภาษาอังกฤษเป็นไทย Office 2007 ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเปลี่ยนเมนูภาษาอังกฤษเป็นไทย Office 2007 ด้วยครับ

ขอวิธีเปลี่ยนเมนูภาษาอังกฤษเป็นไทย Office 2007 ด้วยครับ

และตอนนี้ใช้กับ Windows 7 นะครับ

ขอบคุณครับ

http://www.microsoft.com/downloads/d...5-9547a7f508e5

Comment

ต้องไปหา
      Microsoft Office 2007 Multilingual User Interface Pack (Thai)
      มาลงเพิ่มครับ

Comment

ยังไม่ได้เลยครับ มันฟ้องว่า " ไม่พบผลิตภัณต์ที่ต้องการบนระบบ" ครับ

ทำไงดีครับ

Comment

ดันรอครับ

Comment

นี่ก็มีครับ คลิก

Comment

จะได้ไหมอ่า

Comment

ขอบคุณครับ แต่ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ
                จะเป็นเพราะใช้ Windows 7 หรือเปล่าครับ แต่ลองใช้ LIP ของภาษาอื่นได้นะครับ
                แต่ของไทยกลับไม่ได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ฟ้องเหมือนเดิมครับ " ไม่พบผลิตภัณต์ที่ต้องการบนระบบ" ครับ

Comment

Originally posted by sck026 View Post
                  ต้องไปหา
                  Microsoft Office 2007 Multilingual User Interface Pack (Thai)
                  มาลงเพิ่มครับ
                  ตามนี้เลยครับ ต้องไปลงภาษาไทยเพิ่ม ตามทฤษฏีว่าแบบนั้น ผมใช้ภาษาไทย แต่ลองไปโหลดภาษา Eng มาลง กะว่าเปลี่ยนได้ทั้งสองภาษา มันก็ไม่เวิร์ค

สุดท้ายไปหา Office 2010 32/64bit Thai&Eng มาลง เปลี่ยนภาษาได้จากในโปรแกรมเลย สะดวกดี (ผมใช้ 2 เครื่อง Win7 64bit กะ XP 32bit)
                  แต่ตัวติดตั้งจะใหญ่ เพราะมันรวมทั้งสองภาษามาด้วย
                  หาใน google เอานะ
                  Last edited by goddog; 16 Jul 2010, 13:49:51.

Comment

ตอนนี้ยังหาไม่เจอเลยครับ LIP Thai ผมล่ะเศร้าจริงๆครับ ...

รอท่านผู้รู้อยู่นะครับ..

Comment

ปุ่ม Start > All Program > Microsoft Office > เครื่องมือ Microsoft Office > การกำหนดลักษณะภาษาของ Microsoft Office

Comment

ต้องปรับ win7 ให้เป็นเมนูไทยก่อนครับ แล้วค่อยปรับ office ให้ได้เมนูไทย

Comment

Originally posted by lung View Post
                          ต้องปรับ win7 ให้เป็นเมนูไทยก่อนครับ แล้วค่อยปรับ office ให้ได้เมนูไทย
                          ไม่จำเป็นคับ

Comment

รอเหมือนเดิมครับ ทุกท่าน..

Comment

Working...
                            X