Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง JumperHD SATA2 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง JumperHD SATA2 หน่อยครับ

HD 250G SATA2 ผมมันมี Jumper เสียบไว้ 1อัน ถ้าเสียบไว้มันคือ SATA1 ใช่ไหมครับ
    แต่ถ้าเราเอา Jumper ออกมันคือ SATA2ใช่ป่ะครับ +ความเร็วเพิ่มขึ้นไหมครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by bruszus View Post
    HD 250G SATA2 ผมมันมี Jumper เสียบไว้ 1อัน ถ้าเสียบไว้มันคือ SATA1 ใช่ไหมครับ
    แต่ถ้าเราเอา Jumper ออกมันคือ SATA2ใช่ป่ะครับ +ความเร็วเพิ่มขึ้นไหมครับ ขอบคุณครับ
    ถูกต้องนะครับ

Comment

ตอนนี้มีสาย SATA2 วางขายแล้ว เพิ่งให้HDDSATA2 มาวิ่งที่3.0 เต็มสูบ งงมั้ยล่ะ ผมยังงงเลย
      ไปถามร้าน TK เองจิ จะได้งงไปด้วยกัน

Comment

สายTK ใช่ปะครับแรงขึ้นมากป้าว

Comment

SATA1 ความเร็ว 1.5Gb
          SATA2 3Gb
          เรื่อง สาย ยังไม่มีคนtest เลย หุหุ

Comment

ถ้างั้นนะ มันอยู่ที่ HDD ด้วยหรือเปล่าล่ะนี่ ผมใช้ ST3250824AS เทสต์ที่ HD Tach ได้ประมาณ 250 MB/s แต่พอเปลี่ยน HDD เป็น ST3250310AS ไหงมันวิ่งแค่ 230 MB/s เอง หุหุ

Comment

Working...
            X