Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ ต้อง ฟอแมท ใหม่ไหมครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ ต้อง ฟอแมท ใหม่ไหมครับท่าน

คอม ผม บูท window เสร็จ มันจะค้าง ตรง แบ๊คกาว ของ เครื่อง ค้างประมาณ 2-3 นาที กว่า ไอคอน ต่างๆ ของ คอม จะขึ้นมา อาการ แบบนี้ เป็น อะไรเหรอคับ สแกน ไวรัส สปายแวร์ ก็ไม่เจอ ไม่อยาก ฟอแมท เลย

ลองรีสโตร์ดูยั้งครับไปตอนที่ยังไม่แฮงค์ลองดูครับ

Comment

มันเป็น หลาย วันแล้วครับ พึ่งมา ถาม อิอิ

Comment

ขอตอบแบบเป็นแนวทางละกันครับ เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่แน่ชัดว่าเพราะอะไร

1.โปรแกรมในเครื่องเยอะหรือเปล่าลองดูครับครับ
        2.สังเกตุว่ามีโปรแกรมใหน รันตอนบูตเครื่อง อาจมีหลายโปรแกรมที่รันพร้อมกัน เช่น แอนตี้ไวรัส , แอนตี้สปายแวร์ และอื่นๆ รันพร้อมกันตอนบูต
        3.แรมครับ อาจไม่พอ ไม่รู้ใช้แรมเท่าไร

ขอผมเคยใช้ 1 G เพิ่มเป็น 2 G เพราะเล่นเกมส์อืด (ผลพลอยได้ ไม่ได้นึก)และลงวินใหม่ด้วย อาการที่ว่าหายเลย บูตลื่นมาก มานั่งนึกเหมือนกันว่าอาจเป็น 1 ใน 3 ข้อนี้แหละ

หากไม่หาย รอท่านอื่นมาตอบครับ

Comment

ตอบครับ

1.โปรแกรมไม่เยอะครับ
          2. ใช้ Bit Defender โปรแกรม เดียว
          3.แรม ใช้ 2gb ครับ

คงไม่แคล้ว ลงใหม่

ขอบคุณที่ตอบครับ

Comment

อาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับ หลังจากไฟดับ พอเปิดมาใหม่ก็จะเป็นแบบนี้ครับ ช้าๆๆๆ

แล้วพอครั้งต่อไปก็หายเป็นปกติครับ

Comment

Working...
            X