Announcement

Collapse
No announcement yet.

-----สอบถามเกี่ยวกับ C2D และ X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -----สอบถามเกี่ยวกับ C2D และ X2

อยากทราบว่า C2d ตัวไหนแรงเทียบได้กับ X2 4800+

ปล. เอาไปทำไรอะคับ

ถ้าทำงานจิงๆ เอา E2160 oc เพิ่มเอาหน่อย งาน render หรือ .rar/.zip น่าจะไวกว่า
    แต่ถ้าทั่วๆไปหรือเล่นเกมส์ก็คงเปง E6420 ก็ขึ้นนำแล้วนะคับ หรือไม่ก็ E6550 เลย

Comment

เล่นเกมคับ

Comment

ถ้าเล่นเกม ก็ amd ครับ เพราะบอร์ดถูก ๆ ดี ๆ มีเยอะ แค่ M2N-E ก็ ok แล้ว

แต่ถ้า C2D บอร์ดดี ๆ 4000+ นะครับ ยกเว้น Biostar ซึ่ง อาจจะเครมยากกว่า Dcom (ส่วนตัวไม่เคยมีประสบการณ์นะครับ แค่ความเห็น)

ผมเองซื้อ E6300 เพราะเผื่อว่า อนาคต เอามา Encode จะได้ไม่ช้านัก
        แต่ตอนนี้รุ้สึกว่าใช้ไม่ค่อยคุ้มเหมือนกัน (net+bit เกมนิดหน่อย)

Comment

E 4400

Comment

Working...
          X