Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@ปัญหาคาใจ@@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@ปัญหาคาใจ@@@

ผมซื้อโน๊ตบุ๊คมาและทางร้านลงwindow vista ให้ เล่นไปก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่สังเกตุว่าเวลาที่ดูTask manager แล้วทำไมแรมมันขึ้นประมาณ 650 ตลอดเวลาทั้งที่ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไร มันจะเกี่ยวกัยvista มันใช่แรมเยอะหรือเปล่า ช่วยตอบด้วยครับ(แรมของผม 1 GB)

ไม่น่าแปลกอะไรนะ ครับ

สำหรับ vista กินแค่นั้น ผม ว่าไม่แปลกอะไรเลย

ตอนออกมาใหม่ๆ ที่เป็น Bata แค่ลง os อย่างเดียว

เปิดเครื่องมาก็ล่อไป เกือบๆ 1G แล้ว ครับ ท่าน
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

ดีนะครับ แค่ 600 กว่า M นะ
      ผมก็เปิดเวปแค่นี้ 800M ละ
      *เล่นเกมส์ 1.3G อะ ( Lost Planet DX10 )

Comment

ไม่แปลกครับ ผมแรม1Gb ถ้าไม่ปิดเซอร์วิสอะไร เปิดเครื่องมามันก็กินไป80กว่า%แล้วครับ

Comment

กินจุกันจริงๆนะ งั้นเล่นXPต่อไปเรา....

Comment

กินเยอะจัง ผมคงต้องรักน้อง xp ไปอีกนานอ่ะคับ แต่ก็ต้องไปตามกาลเวลาครับ

Comment

ผมก็ยังรักน้อง XP อยู่เหมือนเดิม อิอิ

Comment

ของผมก็เหมือนกันดูกราฟcpuดิคับ ขึ้นๆลงๆ(ใช้vista ultimate) จะถามหลายทีละว่าผิดปกติเหรอป่าว
                Attached Files

Comment

มีตัวหน้า Process ให้ดูไหม

Comment

ลืมน้อง xp ไม่ลง อิอิ

Comment

Xp ดีกว่าเย้ออออออออออ

Comment

ตอนนี้ผมกลับมาลงXPเหมือนเดิมแล้วคับ Vistaกินแรมเหลือเกิน ใช้ไม่ไหวละ

Comment

วิสต้าก็งี้แหล่ะครับ ที่บอกแนะนำ 1 กิ้ก แต่เอาเข้าจริงต้อง 2 กิ้กถึงจะบิน

Comment

Working...
                          X