Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับอาการแบบนี้เกี่ยวกับจอหรือVGAครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับอาการแบบนี้เกี่ยวกับจอหรือVGAครับ

พอดีเล่นๆๆอยู่ แล้ว อยู่ดีๆจอผมก็ โค้ง ด้านข้างซ้าย เป็นแบบนี้ ) และด้านขาว ( แบบ
    แบบนี้ แล้ว ผมรู้สึกว่า จอ มัน ยาวๆ อะ - -" ขนานผมปรับหน้าจอ ให้เล็ก ลง ที่ มีลักษณะ
    ลูกศรชี้ ซ้าย ขวา ปรับ เท่าไร เหมือนเดิม - -

เป็นที่จอ คีรับ ซ่อมไม่กี่บาทหรอก ผมเคยเป็นอ่ะ

Comment

จอ CRT หรอครับผม เป็นตอนเปลี่ยน Resolution หรือเปล่าครับ ความจริงจิมันจะมีปรับโค้งซ้ายขวาได้นะครับลองหาดู >< หรือถ้าไม่มีก็ส่งซ่อมดีก่าครับ

Comment

มันอยู่ดีๆๆ ก็เป็นครับ (จอ CRT) - -" ผมไม่แน่ใจเลยถามดู ใช้มาตั้ง 5-6 ปี - -" อะไรๆ ต่างๆ ก็ อัพ Hardware ทั้งหมดใน เคส แล้ว เหลือแต่ จอนี้และ - - เมื่อก่อนก็มีอาการ
        นิดๆหน่อยๆ

Comment

YOKE ที่ จอ เสียรึป่าวน้า หุหุ

Comment

5-6 ปีก็น่าจะเปลี่ยนได้แล้วมั๊งครับ

หาจอ LCD ซักตัว ตอนนี้ ราคาก็ไม่แพงมากแล้วครับ

Comment

Monitor น่าจะเดี้ยงแล้วมั้ง ครับ

Comment

เล่น lcd น่าจะเวิร์ค กว่านะครับ

Comment

LCD ดีมากเลยครับ แล้วจะรู้ว่าเล่นแล้วปวดตาต่างกันมากเลย เรื่องคุณภาพภาพก็พอๆกันแล้วครับ จอบาง เบากว่าด้วย

Comment

LCD ปวดตาน้อยกว่าครับ ผมขอนั่งยันครับ เมื่อเทียบกับจอ CRT ครับ เมื่อเทียบเวลาต่อเวลาแล้วเห็นผลชัดเจนครับ

Comment

Working...
                    X