Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอ 22นิ้วต่างกันยังไงอ่ะของ samsung กับ asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอ 22นิ้วต่างกันยังไงอ่ะของ samsung กับ asus

Asus "MW221U" 22" Wide Screen LCD Monitor w/ Splendid Retail 12,660

Asus "VW222U" 22" Wide Screen LCD Monitor w/ Splendid Retail 11,790

Samsung SyncMaster "226BW" 22" Wide Screen LCD Monitor Retail 12,720

ต่างกันยังไงเหรอครับอันไหนดีสุดอ่ะ คุ้มสุด

http://www.thanni.com/index.php?main...ort=20a&page=2

ไหนๆ ก็ไหนๆ ละมาคนแรก ขอขำๆ แล้วกัน

ต่างกันที่ยี่ห้อ ชื่อรุ่น ราคา

ปล.ผมไร้สาระมากไปป่าวเนี่ย

ถ้าถามเปงหลักการหน่อยก็ อยุ่ที่คนใช้คับ ผมไม่เคยใช้ทั้ง 3 รุ่นคงบอกไม่ได้หรอก
    ท่านไปที่ร้านแล้วเปิดเทียบกันเอาเองเลยคับ ดูจากราคาไม่ต่างกันมากมาย แค่ไม่กี่ร้อย

เลือกเอาเองเลยว่าชอบจออันไหน ดูจากรูปร่าง และ สีสันเอาเองเลยคับ

Comment

เอา Asus คะ เสียยากกว่า วันนี้ใช่ที่ไปลองจัดสเปกที่ร้าน TK ไหมคะ อิอิ หน้าตาดี ชอบ ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
        เอา Asus คะ เสียยากกว่า วันนี้ใช่ที่ไปลองจัดสเปกที่ร้าน TK ไหมคะ อิอิ หน้าตาดี ชอบ ๆ อิอิ
        555+ ถ้าไม่่หน้าตาดีจะตอบให้เค้าไหมครับเนี๊ย แซวๆๆๆ

Comment

response time น้อยดี
          contrast สูงๆก็ดี
          ความละเอียดสูงดี

แนะนำดูของจริงเอา คุณสมบัติเดียวกันยี่ห้อต่างกัน สีสีนก็ต่างกันครับ

3ตัวนี้ซัมซุงน่าาจะดีครับ ไม่ได้เข้าไปดูรายละเอียดนะครับ

Comment

MW221U มี DVI
            ASUS ดีครับ

Comment

Asus ไม่ทราบครับ แต่ผมชอบ Sumsung ดูมันน่าจะเชี่ยวชาญงานประเภทนี่มากกว่า

แต่จะซื่ออันไหนก็ได้นะครับ ที่สำคัญส่อง dead pixel ดีๆนะ คิดผมคิดว่ามันเป็นจุดสีแดงๆ เปิดภาพสีดำจะเห็นชัดที่สุด

Comment

Samsung ก็ Panel เยอะมากมายเหลือเกิน
                ASUS ก็ Firmware อารายไม่รู้
                ผมก็เลือกยากเหมือนกัน เเต่สุดท้ายสอย Samsung มาเพราะ design สวย ฮ่าๆๆ
                เเต่ไอ้ response time 2MS ของ samsung มันเป็น gray to gray นะคับ
                เอาเปนว่าถ้าวัดเหมือนเเบบชาวบ้านมันจะเป็น 5MS

Comment

Working...
                X