Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu นี่มันดูตรงไหนว่าเป็น วีคเทพ หรือ วีคมาร ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu นี่มันดูตรงไหนว่าเป็น วีคเทพ หรือ วีคมาร ครับ

ดูจากใบรับประกันได้ป่าวครับ

แล้วของผมนี่มัน วีคอะไรครับ
    Attached Files

w 28 เทพแล้วครับ

Comment

เทพไม่เทพ ลากดูเดี๋ยวรู้เองครับ วีคไม่เทพลากกระจายก็มีมาแล้ว....

Comment

แสดงว่าให้ดูตรงเลขต่อจาก L6 ใช่ไม๊ครับ ไม่เคยลากสุดๆ

ใช้ Gigabyte 965p ds4 rev2.0 + Stock Sink&Fan + Ram Kingmax bus 800 512x2

ลองปรับที่ Bios ให้ Auto Overclock โหมด Turbo (ประมาณ 20 %)

CPU วิ่งที่ประมาณ 2.4 ก็เสถียรดี แต่อุณภูมิก็สูงขึ้นพอสมควร(จำไม่ได้แล้วว่าเท่าไหร่)

ผมมีความรู้สึกว่าทำงานแปลงไฟล์ VDO เร็วขึ้นนิดหน่อย

แต่เวลา Load Bit ต้องเปิดเครื่องตลอดคืน(ไม่ได้ใช้ความเร็วที่มันเพิ่มขึ้น)

ตอนหลังเลยปรับ Bios เป็นแบบปรกติเพื่อถนอมเครื่องครับ

Comment

เทพครับ หุๆ 28

Comment

อืม

Comment

week26 นี่เทพป่าวครับ หรือก่อนเทพ เพราะเทพอยู่ week28

e6300

Comment

Originally posted by baroz View Post
                week26 นี่เทพป่าวครับ หรือก่อนเทพ เพราะเทพอยู่ week28

e6300
                25 26 27 28 32 33 44 มั้งนะที่ลากได้ บัส 500 แต่ยังไงลองอัดชัวกว่าครับ

Comment

ท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วย

Comment

ของผม E6750 week 28 พอได้มั้ยครับท่าน

อันนี้ถามจริงๆนะครับ

Comment

ต้องลองอ่ะท่าน

Comment

Originally posted by savagepong View Post
                        ของผม E6750 week 28 พอได้มั้ยครับท่าน

อันนี้ถามจริงๆนะครับ
                        ที่เห็นเค้าลากกันดีๆจะเป็นวีก 19-21 นะครับ 28 ยังไม่มีข้อมูลเลย
                        ส่วนวีก 28 ที่เค้าว่าเทพๆน่ะมันของปี 2006 นะครับ ไม่ใช่ 2007 อย่าสับสน

Comment

ของผม E6750 week 19 ครับ

Comment

วิธีการดูว่าเป็น week เทพ หรือ week มาร นี่ถ้าไม่ซื้อมาลองเอง ต้องหา referrence จากเวปครับ บางตัวถึง week ไม่เทพไปได้เฉยก็มีนะ

Comment

แล้วไม่มีวิธีดูของAMD หรอฮะ (มาผิดหมวดป่าวะเรา - -' ) แต่แบบว่ามะค่อยมีคนพูดถึง AMD เลยละ

Comment

Working...
                              X