Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Andy แล้วติดแบบปลายท่อหันขึ้นบนมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Andy แล้วติดแบบปลายท่อหันขึ้นบนมั่ง

ใครใช้ Andy ใส่เคสวางตั้ง แล้วติดแบบปลายท่อหันขึ้นบนมั่ง ตรงส่วนโค้งของท่อนี่มันจะไป ขัดกับซิ้ง Northbridge มั้ย หรือใส่ได้พอดี

ในคู่มือเค้าแนะนำว่าอย่าหันท่อขึ้นข้างบนนะครับ เพราะจะทำให้ประสิทธิภาพต่ำที่สุด ถ้าจะให้ดีที่สุดต้องหันท่อลงข้างล่าง

Comment

ผมเอาท่อลงล่างแหละครับ ลงล่างไม่ได้ลองไว้ข้างๆซ้าย-ขวา ไม่ได้หรอครับ น่าจะยังโอเคกว่าไว้บน ถ้าดูตามคู่มือนะ
      ส่วนเรื่องใช้จริงผมไม่แน่จะว่าลงล่างมันจะดีกว่าจริงหรือป่าว รอผู้มีประสบการณ์ดูครับ

Comment

ขอโทดครับผมถามผิดคือวางตามรูปนี้อะแล้วท่อข้างล่างมันจะไปติดซิ้ง Nb มั้ยอะ

Comment

ผมเคยหันท่อตรงข้ามกับรูปข้างบนแล้ว มันโขกครับมันจะดังกึกๆๆๆๆ กึกๆๆ กึกๆๆๆๆ เหมือนซิงจะโขกกับตัวล่างซิงอะครับ ไม่รู้เป็นคนเดียวป่าว เลยหันไปทางอื่น

Comment

อ่อ ของผมไม่ติดนะ ผมเปลี่ยนซิงค์nb เป็นของzalman ZM-NBF47 กับบอร์ดพื้น asrock

Comment

ปกติท่อหันไปทางแรมไม่ใช่หรือครับ

Comment

ผมไม่ทราบอ่าอิอิ

Comment

เห็นด้วยกับท่าน Amagin ครับ Andy หันท่อลงล่างดีที่สุดครับ ประสิทธิภาพสูงแน่นอนครับ ดีกว่าหันไปทางแรมครับ แต่จะติด ซิ้งชิพเซ็ตมั้ยนั้น อยู่ที่บอร์ดของท่านแล้วครับ พยายาม ติดแบบนี้ให้ได้นะครับ
                  แล้ว เพิ่มMX 2 กับ Smart Fan II ละก็สบายใจได้เลยครับ เชียร์แอนดี้คนนึงครับ

Comment

ผมก้ใช้อยู่

ต้องหันท่อขึ้นบนอ่ะ

ติดซิ้ง NB เดิมๆของ DS3

ว่าจะซื้อมาเปลี่ยนอยู่เนี่ยย

zalman ไม่ติดใช่ป่ะฮะ

แหล่มเลยย

Comment

ผมก็หันท่อขึ้นบนครับ ไม่เห็นมีปัญหาไรเลย Fullload 31 องศา Idle 25 องศา ครับ เพราะผมหันท่อลงล่างไม่ได้ติดซิ้งแรมครับ เลยไม่ซีเรียส

Comment

สำหรับผมนะ ผมหันท่อขึ้นด้านบนนะ หันข้างไม่ได้ติดแรม ลงล่างติด nb และอีกอย่างความร้อนมันลอยตัว ถ้าหันขึ้นบนมันน่าจะช่วยให้ความร้อนจากท่อลอยตัวดีขึ้นและความร้อนที่เกิดมันจะถูกดูดเข้า psu ออกนอกตัวเคส

Fullload 35 องศา Idle 19~20 องศา w/air w/mx2
                        Fullload 40 องศา Idle 22~25 องศา wo/air w/mx2

Comment

Fullload 40 องศา Idle 22~25 องศา wo/air w/mx2

ไม่เปิดแอร์ idle เย็นกว่าอุณหภูมิห้องอีกหรอครับ
                          โอ้ววววว

Comment

ครับ เคสผมพัดลมเพียบ กับพัดลม ส่ายหน้า.....แต่เฉพาะหน้าฝนมั้ง... แหมเดี่ยวเซฟมาให้ดู

Comment

P35 DS4 กับ DQ6 มีโอกาศจะหันท่อลงล่างได้บ้างไหมครับ

Comment

Working...
                              X