Announcement

Collapse
No announcement yet.

flash drive กับ handydrive เหมือนกันกันป่าวครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flash drive กับ handydrive เหมือนกันกันป่าวครับ ??

ลักษณะการใช้งานเหมือนกันไหม อยากทราบราคาด้วยอ่าครับ ขอบคุณมากครับ

flash เป็นชื่อของ หน่วยความจำครับ (ถ้า HDD มันก็เป็นแบบจานแม่เหล็กหมุนนั่นแหละ)

flash memory ก็อย่างพวก SD MMC อะไรงี้
    ---------
    handy drive thumb drive มันเป็นชื่อการค้า เรียกให้เข้าใจง่าย ไม่ใช่ชื่ออย่างเป็นทางการ ไม่ใช่ชื่อชนิดหน่วยความจำ

handy drive มันก็เป็นหน่วยความจำแบบ flash
    -----------
    ราคา เดี๋ยวนี้ 2GB ไม่ถึงพัน 4GB พันนิดๆมั้งครับ

Comment

ราคาตามนั้นครับ 2 GB ตัวละ 800 กว่าบาท 4 GB ราคา ประมาณ 1300 บาท ผมดูอยู่นานแล้ว ปรากฏว่า 8 MB ไม่ออกมา Drump ราคานะ อิอิ

Comment

ถ้า 8MB กดราคาลงมา ก็เท่ากับฆ่าตัวเอง เพราะว่า บริษัทเดียว มันก็ทำออกมาขาย ทุกขนาดความจุ

Comment

นึกถึงตอน ที่ผมซื้อ 1 GB ตัวละพันกว่าบาท อยู่ไม่นาน 2 GB ตัวละพันกว่าบาท อยู่ไม่นาน 4 GB ตัวละพันกว่าบาท อย่างเซ็งเลย อิอิ

Comment

ตอน 512 ตัวละ 3500 จิตอนนี้ร้องห้ายเลย ตอนนี้แทบแจกกันเลย

Comment

ถูกดีครับ ชอบๆๆ

Comment

Working...
              X