Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกช่วยผมหน่อยครับ พี่น้องครับ 7900gs - 8600gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกช่วยผมหน่อยครับ พี่น้องครับ 7900gs - 8600gt

1......XFX GeForce 8600GT XXX 256MB DDR3 128-bit Dual-DVI TV-Out PCI-Express Retail
    2....... Galaxy GeForce 7900GS 256MB DDR3 256-bit TV-Out Dual DVI PCI-Express Retail

2 ตัวนี้ ราคามันใกล้ๆ กันเลยอ่ะครับ ไม่รู้จะเลือกอันไหนดี (แบบว่ารักพี่ แต่เสียดายน้อง)
    ถ้าเป็นท่าน Guru ทั้งหลายท่านจะเลือกเอาคนไหนครับ อีกคนก็สวย อีกคนก็น่ารัก
    กะลังจะไปถอยมาอ่ะครับ ช่วยผมหน่อยนะ ????

ผมเลือก 7900gs อ่า
    เพราะว่าใช้อยู่ แล้วก็ว่ามันดีจิง
    ส่วน 8600gt ยังไม่เคยใช้

Comment

7900GS ครับ อิอิ แรงกว่าในการใช้งานจริง

Mitsubishi Lancer 2.0 SEI (ให้ตัว TOP เลยอะ)

กับอีกคัน Mitsubishi Evolution 9 4G63T

ท่านเลือกคันบนหรือคันล่างละครับ หน้าตามันคล้าย ๆ กัน แต่ขุมพลังมันคนละเรื่องนะครับ

ปล. ผมเปรียบเทียบน่าเกลียดไปเปล่าเนี้ย T_T

Comment

7900GS อีกเสียงคับ

Comment

7900gs .... 3 เสียงแล้วนะครับ อิอิ ต้องรอสรุปอีกทีครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
            7900GS ครับ อิอิ แรงกว่าในการใช้งานจริง

Mitsubishi Lancer 2.0 SEI (ให้ตัว TOP เลยอะ)

กับอีกคัน Mitsubishi Evolution 9 4G63T

ท่านเลือกคันบนหรือคันล่างละครับ หน้าตามันคล้าย ๆ กัน แต่ขุมพลังมันคนละเรื่องนะครับ

ปล. ผมเปรียบเทียบน่าเกลียดไปเปล่าเนี้ย T_T

4G63T 280แรงม้า EVO9 MR

Comment

ถ้าจะเล่นเกมใหม่ๆก็ 8600GT ดีกว่า ถ้าจะเลนเกม อมตะ 7900GS ครับ

Comment

เอาแล้ว เซียน EVO ออกตัวมากันแล้ว

Comment

ถามต่ออีกหน่อยนะครับ แบบมีพัดลม กะ แบบ Silent อันไหนจะดีกว่ากัน เฉพาะ รุ่น 7900gs นะครับ หรือมันมีขายแต่แบบพัดลม?? แล้วมันเสียงดังมากป่าวครับ??
                  ตัดสินใจเลือก 7900gs แล้วครับ มะรืนนี้ไปถอยแน่ อิอิ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post

เปรียบซะเกินไปนิสนะครับ 555+

Lancer 2.0 SEI เครื่อง 4G63 ไม่มี Turbo น่าจะประมาน 160 แรงม้าได้มั้งครับ(จำมะได้)
                    Evo 9 4G63T Mivec 280 แรงม้า มีทั้ง turbo ทั้ง Mivec ถ้าปลดกล่อง(OC) ก็น่าจะได้ 320 แรงม้าครับ อิอิ

เป็นผม ผมจะเปรียบเป็น

8600 GT RX-8 พึ่งนำมาจำหน่าย หน้าตาดี หล่อเหลา เครื่อง RE 225 แรงม้า
                    7900 GS RX-7 จำหน่ายมานานแล้ว หล่อเหมือนกัน แต่โบราณไปหน่อย ตัวไม่ top เครื่อง RE 245-265 แรงม้า (เปรียบได้กับ 7900 GS ตัวแรม 1.4ns) และตัว Top 280 แรมม้า ปลดกล่อง(OC) น่าจะได้ประมาน 300 แรงม้าครับ (เทียบได้กับ 7900 GS ตัวแรม 1.2ns)

Comment

อืมๆๆ แล้วแรม1.4ns กะ 1.2ns ราคาต่างกันมากมั๊ย??ครับ

Comment

เรื่องความแรง ก็ 7900gs ครับ ถ้าอยากลอง vista ก็ 8600gt ครับ ส่วนตัวผมใช้ 8600gt เพราะ psu ธรรมดาครับ กลัวเอา 7900gs ไม่อยู่

Comment

7900gs แต่ผมใช้8600gt อิอิ

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                            อืมๆๆ แล้วแรม1.4ns กะ 1.2ns ราคาต่างกันมากมั๊ย??ครับ
                            จากที่ผมถามๆผู้มีความรู้บอร์ดนี้นะครับ เช่นท่าน ริกิมารุ ท่านเคยได้บอกไว้ว่า ตัวแรม 1.2ns กับ 1.4ns ถามนำมาใช้ธรรมดา(ไม่ได้ OC) ประสิทธฺภาพไม่ต่างกันครับ ส่วนเรื่องราคา ก็ไม่ต่างกันครับ ตอนซื้อต้องดูดีๆหน่อยนะครับ

Comment

7900 อีกเสียงครับ คราวนี้เทียว กะ honda typr R นะ ถ้าเป็น ซีวิค เครื่อง i vtec มาเทียบกับ typr s 2000

มันเทียบกันม่ายด้ายอ่ะ เครื่อง i vtec มันแค่ 220-250 แรงม้า แต่ s 2000 ตั้ง 300 + อ่ะ

Comment

Working...
                              X