Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ

คือมีงบ ประมาณ 16000 แต่ถ้าไม่พอจิงๆ อาจจะได้20000
    อยากได้ Ram 2G HDD 120 กาดจอ 8800 GTS
    ส่วน CPU และ Mainboard
    ผมไม่รู้ต้องซื้ออะไรครับช่วยแนะนำด้วยครับ

จะพอรึเปล่าครับ -.-ไม่รู้เรื่องคอม
    จะเอาใว้เล่น BattleField กับ Crysis ครับ จะเล่นได้ไม๊ - -

แต่ถ้าไม่พอช่วยจัด Spec ที่พอดีกับงบไห้ด้วยนะครับ
    เอาไว้เล่นเกม ออฟไลน์ กับ ออนไลด์ ครับ

ขอราคาทั้งหมดด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

รอๆ

Comment

ถ้าใครมี Spec แบบด้านบนขายบอกด้วยนะครับ

Comment

..............................

Comment

เอาจอด้วยใหมครับ

เกมส์แรกเล่นได้ไม่มีปีญหา เกมส์ที่ 2 งบขนาดนี้ ก็จะเอาลื้อๆ สวยๆ ก็ทำไจไว้เลยครับ

Comment

ไม่เอาจอครับ

ไม่เข้าไจลื้อๆ สวยๆ คืออะไรครับ

ขอบคุงครับ

Comment

ไม่รู้ว่ามีคนออน
              ตอบเร็วดีจัง

Comment

งั้นเอาแบบเล่น BattleField ไม่มีปัญหากะตุกเลยได้ปะครับ ออนไลด์ด้วย
                แล้วถ้าเอา Spec ตามงบที่มี จะมีเกมไหนที่เล่นไม่ได้บ้างครับ

ช่วยจัด Spec ให้ที่นะครับ ขอราคาด้วย

Comment

รอต่อไป

Comment

X2 4000+ 2600
                    ASROCK AliveNF6-VSTA 1900
                    RAM ROX 667 1Gx2 2800
                    PCI-E X1950PRO 6000
                    HDD 160G 2000
                    DVDRW 1200
                    CASE 1000
                    PSU ENERMAX 460W 2500

20000

Comment

แล้ว Specข้างบนผมจะเล่นเกมอะไรได้บ้างครับ
                      BattleField ออนไลด์ลื่นเลยปะครับ
                      แล้วเกมอื่นๆ Call of Duty Fear อื่น
                      ลื่นปะครับ

Comment

เล่นได้หมดทุกเกมส์แหละครับ

ปรับความระเอียดขอลเกมส์ให้เข้ากับ กำลังของการ์ดจอที่มีครับ อย่างเอาแบบ อะไรก็จะสุดๆหมด มันก็มีแต่จะเสียงตังอย่างเดียวครับ ใช้ได้แล้วแต่นี้ แรงตามงบครับ

Comment

แล้วพี่มีขายปะครับ
                          ตาม Spec ที่ให้มาเลย

Comment

เห็นผมโพสเยอะๆ แต่ผมไม่ได้เปิดร้านขายคอม นะครับ งานที่ผมทำก็ไม่ได้เกี่ยวกับคอมเลยสักนิดครับ อิอิ

หาเองที่พันทิพย์มีที่ผมบอกทุกตัว ราคา +- นิดหน่อย ตามช่วงเวลา ครับ ไม่หนีกว่าที่บอกมากหรอกครับ

เอาไว้เปิดร้าน ขายคอมเมื่อไร จะมาบอกแล้วกัน เอิ้กๆๆๆ

Comment

หะ หุหุขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X