Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพคอม ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ช่วยหน่อยก๊าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพคอม ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน ช่วยหน่อยก๊าบบบ

คอมผม P4 1.5 Ghz SDram 512 (256*2)
    VGA 256 mb HDD 40 Gb net Adsl 256

คือว่า ผมเล่นเกม Special Force เวลาเล่นคนเยอะๆ มันแลคๆ อะครับ
    ถ้าเล่นคนน้อยๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ผมอยากจะรู้ว่า เราจะเพิ่มแรมดี (ใส่ไปแล้ว2ช่อง เหลือ1ช่อง จะใส่ได้มะงับ)
    หรือ เราสามารถ อัพ mhz เครื่องได้มะงับ แบบไม่ใช่ค๊อกอะ ถ้าได้ราคาประมาณเท่าไรอะคับ

แล้ว hdd เยอะๆ มันทำให้คอมลื่นด้วยมะคับเวลาเล่นเกม

ขอบคุณงับ

1.ได้คับ
    2.ไม่ได้คับ มีทางเดียวคือซื้อใหม่ แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินก็ลอง oc ดูคับ
    3.นิดหน่อยคับ(นิดเดียวจริงๆ)แต่การต่อ raid จะทำให้เล่นเกมได้ดีขึ้นคับ
    จริงแล้วสำหรับพวกเกมออนไลน์เสป็กคุณน่าตะเล่นได้แล้วนะคับ อาจจะเป็นเพราะเน็ตรึเปล่า
    แล้วใช้การ์ดจอรุ่นอะไรคับ ถ้าบอกแต่หน่วยความจำที่อยู่บนการ์ดมามันไม่รู้หรอคับว่าแรงหรือไม่แรง

Comment

แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ
      ชุดสมพรให้ท่านวิกรจัดให้เลยครับ คุ้มๆ

ผมลองอัพคอมเก่าๆมาสองสามแบบแล้ว ไม่ได้เรื่องครับอัพกันเหนื่อยพูดจริงๆ
      ram vga ของ เมนบอร์ดรุ่นเก่าๆที่เป็น agp มันแพงกว่าถ้าเทียบกับ pciex ในรุ่นเดียวกัน
      อีกอย่างซีพียูของท่านไม่ไหวครับสำหรับเกมส์นี้ เค้าแนะนำให้ใช้ p4 2.4Ghz ขึ้นไปถึงจะเวิคร์ครับ อ่านได้ที่หน้าเวปเกมส์..

เอาใจช่วยครับ

Comment

ถ้าเป็นผมนะครับ จะเอาเครื่องไปขายที่ร้านขายมือ 2

แต่ผมดูแล้ว net ADSL 256 Kbps ก็เร็วแล้วครับ

ขนาด HDD ไม่มีผลต่อความเร็วของเครื่อง

หลังจากนี้แล้ว การจัด Spec แล้วแต่งบ แล้วแต่งาน สุดท้ายแล้วแต่ตามความพอใจ

เมื่อวาน ผมเพิ่งไปเดินเสรี ปรากฏว่า CPU P631 แพงกว่า E2140 เกือบ 800 บาท แล้วของที่ขายต่อชิ้น พวก CPU จะแพงกว่าร้านที่ตะวันนาอยู่ชิ้นละ 200 บาทโดยประมาณ อันนี้ผมให้ข้อมูลเบื้องต้น แต่พันทิพย์ไม่ได้ไปนานแล้วครับ

Comment

ถ้าจะเอาให้คุ้มกับเงินที่เสียไปก็ ซื้อใหม่ครับ เพราะ อัพเกรดไปนอกจากจะแรงขึ้นได้ไม่มากแล้ว ยังเหมือนเป็นการซื้อเวลาเฉยๆอ่ะครับ คอมเดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงแล้ว ถ้าจะเอาแค่เล่นเกมส์ออนไลน์ ก็แนะนำ AMD Athlon X2 3600+ กับบอร์ด Asrock Alive NF6G-VSTA ใส่แรมซัก 1 GB การ์ดจอเพิ่มทีหลังก็ได้ ถ้าจะใช้กับ อุปกรณ์ที่เป็น IDE ก็ต้องเอา HDD กับ CD ให้มันทำงานด้วยกันก่อน หรือจะซื้อ HDD หรือ DVD ให้เป็น SATA เลยก็ได้ครับ อุปกรณ์ 3 อย่าง M/B CPU RAM ราคารวมไม่เกิน 6000 ครับ ถ้าลดลงมาเป็น Athlon64 3000+ ก็ไม่เกิน 5000 เครื่องเก่า หาขายคนรู้จักน่าจะได้ราคาดีกว่าขายร้านนะครับ

Comment

แนะนำให้ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ รอเก็บเงินซื้อใหม่ดีกว่า อัพมัน - - กลัวมันไม่ลื่น เน้นเล่นเกมอะคับ

Comment

ใช่ครับ ทนเล่นไปหน่อยครับ แล้วเปลี่ยนใหม่เลย

Comment

Working...
                X