Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวนี้จัดอยู่ในการ์ดระดับใด และกินไฟเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวนี้จัดอยู่ในการ์ดระดับใด และกินไฟเท่าไรครับ

ตัวนี้จัดอยู่ในการ์ดระดับใด และกินไฟเท่าไรครับ

ATi 1950XT 256MB 256 bit

เอาเป็นว่า คุฯไม่น้อยหน้าใครๆล่ะครับ อย่าไปคิดมากมาย ใช้งานได้ก็ดีแล้วครับ

Comment

ไม่มีอะไรอ่ะ

ATI X1950XT 256mb/256bit เป็นการ์ดระดับสูงครับ กินไฟประมาณ 150-200W นะครับประมาณเอานะ

Comment

ถือว่าระดับสูงครับ แล้วตอน fulload จะกินไฟ รู้สึกจะ 1XX watt ปลายๆน่ะครับ เหมือนเคยเห็นกราฟที่ไหนจำมะได้แล้วงิ

Comment

เรื่องความแรงกับการกินไฟ ก็น้องๆ1900XTXเลยคับ

Comment

ลองใช้งานจริงดีกว่า ครับ งั้นก็ไปถามคุณ Rikimaru เค้าเคยใช้ หุหุ

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
              ลองใช้งานจริงดีกว่า ครับ งั้นก็ไปถามคุณ Rikimaru เค้าเคยใช้ หุหุ
              ภาพสวย รายละเอียดเยี่ยม !!! รสชาดสุดยอดตอนเล่นครับ

จะเห็นรายละเอียดแบบเน้น ๆ ที่สีเขียวให้ไม่ได้ครับ

แต่ !! ข้อเสียมันคือ Framerate มันไม่ค่อยขึ้นครับ จับกด จับทรมานยังไงมันก็ได้เท่าเดิม

พัดลมก็ดังหน่อยนะครับ ปรับหมุนซัก 3500+ rpm นี้สนั่นห้องแน่ครับ

ปล. ถ้าชอบสีแดง ซื้อมาใช้ได้ครับ ถ้าเน้น Entertainment VGA แบบดูหนังกับเล่นเกมส์

ปน ๆ กัน แต่ถ้าเน้นเอามาเล่นเกมส์เป็นหลัก U-Turn กลับไปทางสีเขียวด่วนครับ

Comment

ไปทำอะไรแกรมมี่อ่ะน้อง อิ อิ

Comment

ตกลงซื้อเป็น asus 8800GTS แล้วครับ

Comment

แล้วเจ้า x1950 pro อัตราการบริโภคเยอะไหมครับ

เห็นว่าต้องเสียไฟเพิ่ม 2 รู อ่ะครับ

Comment

Originally posted by hamoy View Post
                      แล้วเจ้า x1950 pro อัตราการบริโภคเยอะไหมครับ

เห็นว่าต้องเสียไฟเพิ่ม 2 รู อ่ะครับ
                      ตัวนี้ ENERMAX 350W เปิดได้สายๆ กินเท่าไรไม่รู้ รู้แต่ คู่กันทำงานได้ครับ HDDx2 ROMx2 X2 4200+

Comment

Working...
                      X