Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cele D 2.6 ร้อนมากมาย ทำงัยดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cele D 2.6 ร้อนมากมาย ทำงัยดีครับ

อยู่มาวันนึง CPU ก็ร้อนขึ้นอย่างไม่สีสาเหตุ

แต่สตาร์ทเครื่อง ก็ไปเกือบ 60 แล้ว
    ทำงาน หรือ เล่นเกมส์ ไปแตะๆที่ 65
    วันดีคืนดี ดับก็มี

ใครพอทราบไหมครับว่าเกิดจากอะไร

CPU กับ ซิงค์ คิดกันสนิทแน่นดีครับ
    ทำมาหลายเครื่องแล้ว มีปัญหากับเจ้าตัวนี้แหละ

อาจ เป็น เพราะ โลกเราร้อน ขึ้น ก็ได้ครับ

Comment

ฝุ่นเยอะรึเปล่า

แล้วก็พัดลม หมุนปกติไหม บางทีเห็นว่าหมุน แต่ว่ามันเสียเลยหมุนเอื่อยๆ ก็มีเยอะนะครับ

Comment

ลองปุดฝุ่นที่พัดลมดูคับ
        ถอดมาทาซิลิโคนใหม่
        จัดสายไฟให้เรียบร้อย

Comment

เอาน้ำราดไปเลยคับ เย็นแน่นอน

ปล. ถ้าควันขึ้นแสดงว่าได้ผล คับ เพราะ ความร้อนระเหยเปงไอ 555+

Comment

Working...
          X