Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครเคยมีปัญหาเรื่องDriver ATI กับเกมส์ Cabal บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ้ว เซ็งเลยครับพี่น้อง
    พอเอา HD2600XT ไปเปลี่ยนเป็น 8600GT ไดร์เวอร์ตัวใหม่ของ ATI ของมาซะงั้น
    เซ็งจิงๆ

Comment

ยิ๊บปี้...HD2xxx Series เร่มทำงานแล้วเมื่อเล่นบน Vista

Comment

ผมได้ลองอ่านมาหลายๆกระทู้ จนไปเจอในmicrowareนะคับ เค้าบอกว่าการ์ดhd2600xt มีปัญหากับเมนบอร์ดบางตัว เลยอยากรู้ว่าถ้าผมเปลี่ยนจากxp เป้นVista แล้วมันจะหายป่าวอ่ะ เพราะผมก้เล่นcabal มีอาการเหมือนเพื่อนๆหลายคนเลย

คือ ต้นไม้ ก้มีสี่เหลี่ยมตีกรอบรอบต้น ใช้เวทก้มี เลยอยากรุ้ว่า เปลี่ยนWindowแล้วจะหายมะแบบเนี่ย อ

อ้อ ลืม บอกไปผมใช้เมนบอร์ด Gigabyes อ่ะคับ ga-p31ds3l อ่ะ ใครรุ้ตอบหน่อยนะคับ
        ขอบคุณมากๆ

Comment

ผมได้ลองอ่านมาหลายๆกระทู้ จนไปเจอในmicrowareนะคับ เค้าบอกว่าการ์ดhd2600xt มีปัญหากับเมนบอร์ดบางตัว เลยอยากรู้ว่าถ้าผมเปลี่ยนจากxp เป้นVista แล้วมันจะหายป่าวอ่ะ เพราะผมก้เล่นcabal มีอาการเหมือนเพื่อนๆหลายคนเลย

คือ ต้นไม้ ก้มีสี่เหลี่ยมตีกรอบรอบต้น ใช้เวทก้มี เลยอยากรุ้ว่า เปลี่ยนWindowแล้วจะหายมะแบบเนี่ย อ

อ้อ ลืม บอกไปผมใช้เมนบอร์ด Gigabyes อ่ะคับ ga-p31ds3l อ่ะ ใครรุ้ตอบหน่อยนะคับ
          ขอบคุณมา
          ผมใช้ HD2600XT DDR3 บน XP ความแรงไม่มีเลย
          ใช้บน Vista 32Bit ความแรงเพิ่ม 15 เท่า
          CCC 7.9

Comment

ถ้ายังไม่เคลีย ลุยในกระทู้นี้เเลย http://forums.overclockzone.com/foru...=90871&page=13

มีภาพยืนยันอยุ่ว่า ไม่มีปัญหาแล้วครับ (บนวิสต้า)

Comment

ผมใช้ EAH2600XT 256MB DDR4 มีปัญหาเหมือนกันเล่นไปซักพักเหมือนมันจะแลคแล้วก็จอดับ แล้วมันก็จะติดขึ้นมาใหม่แต่เล่นต่อได้ เป็นบางที บางทีก็เล่นได้ปกติ

Comment

และก็มีภาพเน่าๆเช่นนี้ -*-
                Attached Files

Comment

คิดแล้วน่าอาย 2600XTเราเน่างี้เลยหรอ -*-

Comment

"คิดแล้วน่าอาย 2600XTเราเน่างี้เลยหรอ -*-"
                    การ์ดของคุณไม่ได้เน่าหรอกครับแต่การ์ด ATI Series 2XXX+win xp มันค่อนข้างจะมีปัญหา
                    คือถ้าเล่นคาบาลอยู่ก็อาจต้องพึ่งวิสต้าครับเกมอื่นๆอาจจะไม่มีอะไรครับ
                    Last edited by Redmachine; 5 Oct 2007, 23:03:58.

Comment

ทั้งเกมทั้ง โปรแกรมเลยครับ... หา dx9 ไม่เจอเฉย

-*-

Comment

HD xxxx จะมีปัญหากับRaid ของNvidia

Comment

x1950 ผมค้าง +กระตุกบ้าง ไม่รู้ใช่ปัญหาเดียวกันใหม

Comment

2600XT DDR4 มีปัญหา

ไม่รู้ใช่ปัญหาเดียวกันไหม
                            พึ่งถอยมาลองเล่น NFS กับ เกมส์ที่แถมมากับการ์ด
                            ภาพเป็น เหมือนปริซึมฉายตามแนวเปอร์สเปคทีฟ ตามจุดต่างๆ (ท้องฟ้า,ล้อแม็กซ์) เหมือนมีปัญหากับการ render (บรรยายไม่ถูกครับไม่มีความรู้) ผมใช้ XP อ่ะครับ
                            จะมีวิธีแก้อย่างเช่นลง driver การ์ดจอหรือเมนบอร์ดใหม่มั้ยครับ ไม่ค่อยอยากลง Vista เท่าไหร่

Comment

ผมว่า Vista เวอร์ชั่นที่ดีๆ มันSupport การเล่นเกมส์ดีนะค๊าบ

Comment

Working...
                              X