Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bio 4 มันกลิ้งหลบเหมือนกับ Bio 3 ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Bio 4 มันกลิ้งหลบเหมือนกับ Bio 3 ได้ไหม

Bio 4 มันกลิ้งหลบเหมือนกับ Bio 3 ได้ไหม
    คือว่าผมเล่นหลบไม่เป็นเลย เวลาชาวบ้านนั้นโจมตีต้องยิงสวนไป ถึงจะป้องกันการโจมตีได้
    แต่ผมอยากกลิ้งหลบเหมือน Bio 3 มากกว่า.....(ต้องเล็งหัว....แล้วเข้าไปถีบ..สะใจ)

ถามแค่นี้เหละครับ

Bio 4 ออกมาแล้วหรอคับ pcนะ ที่บ้านไม่มีx box

Comment

Originally posted by nalin View Post
      Bio 4 ออกมาแล้วหรอคับ pcนะ ที่บ้านไม่มีx box
      ของ PC ออกมาโคตรนานแล้วครับทั่น

Comment

อืม ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะเวลาเล่นผมบู๊ล้างผลาญ

Comment

มันกลิ้งได้เหมือนกันนะ แต่มันจะทำได้ก็ต่อเมื่อเป็นช่วงเนื้อเรื่อง บอสบางฉากบางทีจะสามารถหลบระเบิดจากสัตรูได้ ออกมาคล้ายๆกับ QTE มาให้กดในเวลาอันสั้น (ถ้าพลาดละถึงตายเลยนะ)
          ตัวอย่างเช่น วิงๆๆๆๆ หนีหินที่ไล่มาแล้วกด L+R เพื่อก็จะ หลบออกไป

แต่ถ้าเดินๆไป ให้สัตรูมาฟัน มันไม่ขึ้นมาให้กดแน่ ถถ้าขึ้นมาก็หลบได้ตลอดน่ะสิ่

PS2 ก็จะเป็นปุ่ม L1 + R1 และ สี่เหลื่ยม กับ กากบาท

ส่วน PC ถ้าใช้คีบอร์ดก็แล้วแต่ จะเซ็ตว่าใช้ปุ่มไหนอ่ะครับ
          Last edited by amppeter; 8 Sep 2007, 16:50:37.

Comment

เหมือนกันครับ เล่นจบไม่รู้กี่รอบแล้วอ่ะครับ อิอิ

Comment

ของผมขี้เกียจหลบ ใช้วิธียิงสู้ฟัดเอา

Comment

บังคับควบคุม ค่อนข้างยาก กว่า Bio3 อีก

Comment

Biko 4 มันกลิ้งหลบเหมือนกับ Biko 3 ได้ไหม

Comment

Working...
                  X