Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมรับ DHCP ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมรับ DHCP ไม่ได้

คือ ผมให้ router ปล่อย DHCP ครับ แต่เครื่องผมไม่สามารับ IP แบบออโต้ได้ ทั้งๆ ที่เครื่องข้างเคียงสามารถรับไอพีได้ พอผมตั้งไอพีเอง ปิงออกเกตเวย์ได้ แต่ออกเนตไม่ได้ ทำไงดีครับ

computer name ชนหรือเปล่าครับ
    แล้ว router ตัวนี้ซื้อมาใหม่หรือเคยใช้งานมาแล้วครับ

Comment

ลืมไปครับ ถ้าเคยใช้งานมาแล้วจำ password ของเน็ตได้ป่าวครับ
      ถ้ายังมีอยู่ผมว่า reset แล้วเริ่มต้นทำใหม่ดีกว่าครับง่ายกว่าจะมาหาว่ามันเกิดจากอะไร
      เพราะแต่ละรุ่นมันก็ไม่เหมือนกัน จะแนะนำก็ยากพอควรครับ

Comment

Working...
      X