Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเปิดไม่ติดทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเปิดไม่ติดทำไงดีครับ

คือว่าคอมผม เวลาเปิดมา มันก็จะติดเหมือนปกติอยู่แป๊ปนึง ประมาณ2-3 วินาที
    แล้วทีนี้ซักพักมันก็ดับ ไฟLEDฮาร์ดดิส ก็ไม่มีกระพิบหรือขึ้นมาเลยครับ
    จะมีก็แต่ไฟสีเขียวข้างๆที่ขึ้นค้างเลย เปิดเครื่องอยู่หลายครั้งก็เป็นครับ บางทีก็เปิดติด
    ทุกท่านคิดว่ามันจะเป็นที่อะไรหรอครับ
    ปล.กำลังโดนพี่ว่าไปเล่นเนตตอนฝนตกฟ้าร้องเลยเสีย แต่ก้ปิดทันทุกทีนี่นา

คล้ายๆกับที่ผมเคยเป็น..."CPU หลวมครับ ถอดออกแล้วใส่ใหม่ครับ"

ไม่มีตังอะ (*_*) http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=237676 (-"-)

Comment

หลายสาเหตุมาเลยครับ ลองตรวจสอบ hardware ดูก่อนละกันครับ

บอกตรงๆว่าระบุอาการยากมากๆ....

Comment

ทดลองใช้ค่า Default ของไบออสดู

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ตอนนี้ยังเป็นอยู่เลย กลุ้มๆ

Comment

Working...
          X