Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Sound]ระหว่าง Audigy Value กับ Live 5.1 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Sound]ระหว่าง Audigy Value กับ Live 5.1 ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

ระหว่าง Audigy Value กับ Live 5.1 ชิพ emu10k1

ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

เท่าที่ผมใช้มาLive 5.1เสียงดีกว่าครับ ลุกเล่นการใช้งานมากกว่าAudigy Valueสามารถปรับเบส แซ็งที่ซอร์แวร์ได้ ส่วนAudigy Valueเป็น7.1 มันปิดการใช้งานเบส แซ็งที่ซอร์แวร์

Comment

ขอบตุณท่าน sc ครับ และท่านอื่นที่เคยใช้ว่างไบ้งครับ อยากได้หลายๆความคิดเห็น

Comment

Sound Audigy Value ถ้าจะให้ปรับเบสได้ ต้องลง Driver จากแผ่น อันนี้ผมลองแล้วครับ เพราะผมใช้ทั้ง 2 ตัว แถม Audigy Value แพงกว่าด้วย

แต่ไม่รู้นะ ผมชอบ Audigy Value นะครับ

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
          Sound Audigy Value ถ้าจะให้ปรับเบสได้ ต้องลง Driver จากแผ่น อันนี้ผมลองแล้วครับ เพราะผมใช้ทั้ง 2 ตัว แถม Audigy Value แพงกว่าด้วย

แต่ไม่รู้นะ ผมชอบ Audigy Value นะครับ
          มันใช้ยังไงครับ ถ้าจะเล่นจริงแน่นำaudigy1ขึ้นไปดีกว่าครับ

Comment

live 5.1 เสียงออกเเน่น Audigy value ออกใสๆ live เบสเเน่นกว่า

Comment

Live ไม่มี EQ หน่ะครับผม แต่ Audigy มี EQ
              ด้านเสียงนั้นผมเห็นด้วยวว่า Audigy Value ออกเสียงใสกว่า

Comment

ผมชอบ LIVE มากกว่าครับ

Comment

Value ก็มีให้ปรับทั้งเบส และ EQ นี่ครับ
                  แถมยังมีอย่างอื่นอีกมากมาย (ที่ผมไม่คิดจะใช้)
                  ผมขาย Live ไป แล้วมาเล่น Value ตอนนี้ยังไม่ผิดหวังครับ (ลำโพงมันไม่เทพด้วย การ์ดเทพก็เปล่าประโยชน์)

Comment

audigy น่าจะดีก่าม้างป๋มว่า

Comment

Originally posted by sc View Post
                      มันใช้ยังไงครับ ถ้าจะเล่นจริงแน่นำaudigy1ขึ้นไปดีกว่าครับ

ลง Driver แผ่นแท้ มันก็มีให้ปรับแล้วครับ มันขึ้นมาเอง ผมลองแล้ว แต่ถ้าลง Driver ที่ Update จาก web ซึ่งตอนนี้ผมใช้อยู่ ก็ไม่มีให้ปรับครับ

Comment

Working...
                      X