Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยนะครับว่าเครื่องเข้ากันไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยนะครับว่าเครื่องเข้ากันไหม

CPU : Intel E6300
    Mainboard : Asus P5N32-SLI PREMIUM/WiFi-AP
    VGA : Asus EN7300GT * 2
    RAM : Kington 512 MB Bus 533 * 2
    HD : 160GB SATA2

เข้ากันได้ไหมครับ เอามาเล่นชั่วคราวนะ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณ

เข้ากันได้ครับ
    ------------
    เอามาใช้งานด้านไหน ทำไมจึงเลือกเมนบอร์ดตัวนี้ครับ
    ่ผมสงสัยทำไมใช้ 7300 SLI ครับ ทำไมไม่ใช้รุ่นที่สุงกว่าตัวเดียวครับ(เซฟราคาเมนบอร์ดไม่ต้องใช้ SLI ที่ราคาแพง)
    จำเป็นไหมครับ กับเมนบอร์ดตัวนี้ครับ(ถ้าใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพ ผมคิดว่าแพงไปครับ ตัวเลือกอื่นยังช่วยเซฟเงินได้ครับ )

Comment

เพื่อนะครับ

ผมเอามาเพื่อนะครับ ลองใช้ก่อนนะครับ

Comment

คือว่า เอาการ์ตัวนี้มาใช้ก่อนชั่วคราวนะครับ อนาคตเปลี่ยนแน่ครับ อยากถามว่าพอได้ไหมที่จะทำ SLI ด้วยนะครับ แล้วทุกอย่างเข้ากันไหมครับ

Comment

asus EN7300GT * 2 สุ้ 7600 gt ได้ยังหน่อใครรู้บ้าง

Comment

ทุกอย่างเข้ากันได้ครับ
            -----------------
            เมนบอร์ดตัวนี้รองรับซีพียูและแรมที่คุณบอกครับ
            รวมทั้งรองรับ 7300 SLI ครับ
            ฮาร์ดดิสก์ก็ใส่ได้ไม่มีปัญหาครับ
            ข้อสังเกต
            1.ราคาเมนบอร์ด ลูกเล่นเยอะมาก แต่ถ้าคุณไม่ใช้คุณค่าจะสูญเปล่านะครับ
            2.ทางที่คุณเลือก 7300 SLI ใช้ไปก่อนแล้วขายซื้อชุดใหม่ในภายหลัง

ผมให้อีก 1 ทางเลือก คือ 7900GS ตอนแรกคุณซื้อตัวเดียวก่อน ถ้ามีเงินก็ซื้อมาเพิ่มอีก 1 ตัวในภายหลังทำ SLI ภายหลัง หรือถ้าไม่ชอบ 7900GS ก็ตัวอื่นก็ได้ครับ
            3.แรมไม่สนบัส 800 บ้างหรือครับ ราคาต่างกันนิดเดียวครับ
            4.ถ้าลดรุ่นเมนบอร์ด เงินจะนำมาโป๊ะส่วนอื่นได้อีกเยอะเลยครับ

Comment

Working...
            X