Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

คือถ้ามีเกมในเครื่องทีผม ไม่สามารถ uninstall ได้ แล้วใช้โปรแกรมที่ช่วยuninstall อย่างเช่น your uninstaller ก็ยังไม่สามารถ uninstall ได้

คือ เจ้าโปรแกรม your uninstaller มันมองเกมดังกล่าวไม่เห็น
    เป็นไปได้มั้ยว่า

1.โปรแกรมมันมองเกมดังกล่าวไม่เป็นโปรแกรม เลยมองไม่เห็น ผมเลยuninstall เกมดังกล่าวไม่ได้

2.เกมดังกล่าวเป็นไวรัส เลยซ่อนตัว ไม่มีที่จะ
    uninstall มัน ผมหาที่ control panel >add or remove program ก็ไม่เจอ โปรแกรม your uninstaller ก็มองไม่เห็นมัน

3.หรือเกมส์นี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกับตัว Windows แต่แค่ Run บน Windows เท่านั้น ซึ่งถ้าเป็นกรณีนี้ ผมกด delete ออกไปเลยได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

อีกนิดนึงครับ

ถ้าผมไม่สามารถ uninstall เกมดังกล่าวได้ ผม คลิ๊กขวาแล้วใช้คำสั่ง Delete ปกติ เลยจะได้มั้ยครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

หมายถึงจะลบทั้งโฟล์เดอร์ของเกมเลยใช่ป่ะ? ลบได้ครับ แต่จะไม่หมดจด อย่างน้อยก็จะเหลือใน regedit อีกหน่อย หุหุ

Comment

Working...
      X