Announcement

Collapse
No announcement yet.

window ไม่เจอ ไดร์ dvd-rw ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• window ไม่เจอ ไดร์ dvd-rw ทำไงดีครับ

ลองเข้า bios เจอ cd - บูต cd ใน bios ได้ แต่ใน windows มันหาไม่เจอ

ลองถอด - เปลี่ยนสาย - เอาตัวอื่นมาลองเสียบ ก็ไม่หาย

ช่วยทีครับ .. ใช้ xp 20007

ขอบคุณครับ

เช็คเรื่อง slave กะ master ดีๆนะครับ
    เข้าไปดูใน device manager กะ computer manager ด้วยครับว่าเห็นไดร์มันหรือเปล่า........

Comment

ถ้าตามข้างบนไม่หาย เปลี่ยนแผ่นวินโดว์ที่ลง แล้วฟอแมตใหม่เลยคับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        เช็คเรื่อง slave กะ master ดีๆนะครับ
        เข้าไปดูใน device manager กะ computer manager ด้วยครับว่าเห็นไดร์มันหรือเปล่า........

ไม่เจอครับ .. เศร้าเลย

Comment

งั้นสงกะสัย xp2007 ของท่านถ้าทางมันจะมีปัญหาแล้วหละมั้งเนี่ยะ....

Comment

window แฮ้งครับพี่น้องครับ

Comment

Working...
            X