Announcement

Collapse
No announcement yet.

สิ้นปีนี้ - ต้นปีหน้า จะมีเทคโนใหม่ๆอะไรออกบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สิ้นปีนี้ - ต้นปีหน้า จะมีเทคโนใหม่ๆอะไรออกบ้างครับ

คือว่ากำลังเก็บตังซื้อคอมใหม่ครับ กว่าจะครบก็คงสิ้นปี เลยอยากรู้ว่าจะมีอะไรหน้าเล่นบ้างครับ
    หรือว่าจะซื้อเทคโนโลยีเดิม แต่รอให้ลดราคาดีครับ งบประมานน่าจะ 25000 - 30000 ครับ

งานที่ใช้ก็พวก เล่นเกมเป็นหลัก โหลดบิท แล้วก็ทั่วไปที่เค้าทำกัน ขอคำแนะนำซื้อพวก mb+cpu+ram+vga ครับ เผื่อๆไว้ OC ด้วยครับผม

Penryn สั้น ๆ ก็มีความหมาย

Comment

แว่วเสียงลือมาว่า ฮาร์ดดิสก์จะความเร็วจะพุ่งขึ้นเป็น SATA3 ความเร็ว 600 ครับ จากเดิม sata2 ความเร็ว 300 ครับ ความเร็วสูงสุดในการส่งข้อมูลทะยานขึ้นอีก 1 เท่าตัว

Comment

ปีหน้า ก็จะมี ...

Vista จะมาแทน XP
        DDR3 เป็นมาตรฐานแทน DDR2
        CPU 45 นาโน จะมาแทนที่ 65 นาโน
        PCI-Express 2.0 จะมาแทน PCI-Express
        Blue Ray หรือ HD DVD จะมาแทนที่ DVD
        AMD มีของดี ที่สามารถต่อกรกับ Intel ได้ (ไม่งั้นก็ AMD เจ๊ง)

Comment

แล้วงี้ ในงบ 25000-30000 ของผมจะซื้อ เทคโนใหม่เจ้าพวกที่กล่าวมาได้มั้ยครับ งั้นก็คงได้แค่ dual core+ram ddr2 แต่อาจจะตัวที่สูงกว่าตอนนี้หน่อย ใช่ปะครับ

Comment

หุ่นยนต์ทรานฟอร์เมอร์จะมาก๊อปปี้รถ ตุ๊กๆ ที่ประเทศไทยครับ แล้วแปลงร่างเป็น ตุ๊กบอท

มุขฝืดๆน่ะ อย่าซีเรียสกันนะ

Comment

Originally posted by comeng View Post
              หุ่นยนต์ทรานฟอร์เมอร์จะมาก๊อปปี้รถ ตุ๊กๆ ที่ประเทศไทยครับ แล้วแปลงร่างเป็น ตุ๊กบอท

มุขฝืดๆน่ะ อย่าซีเรียสกันนะ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                แล้วงี้ ในงบ 25000-30000 ของผมจะซื้อ เทคโนใหม่เจ้าพวกที่กล่าวมาได้มั้ยครับ งั้นก็คงได้แค่ dual core+ram ddr2 แต่อาจจะตัวที่สูงกว่าตอนนี้หน่อย ใช่ปะครับ
                ถูกต้องแล้วครับ ถ้ารอซื้อตอนต้นปี 2008 ก็จะได้เทคโนโลยีเดิม แต่แรงกว่าเดิมพอสมควร ราคาถูกกว่าเดิม แต่ถ้ารอซื้อปลายปีหน้า ก็จะได้เทคโนโลยีใหม่ แรงกว่าเดิมอีกโข และก็แพงกว่าเดิมอีกด้วยครับ

Comment

ปีหน้าจะมี พ.ศ. ไหม่ครับ

Comment

Xbox360 ตัวใหม่ครับ 65n

ส่วนเรื่องที่ว่าซื้อรอซื้อของในงบเท่าๆกัน งั้นผมแนะนำว่ารออีก 2ปี ได้เครื่องเทพโคตรๆแน่ครับ
                    (ล้อเล่นครับ อิๆๆ ไม่อยากให้คิดว่ารอซื้อนั่นซื้อนี้ เพราะคุณจะไม่ได้ซื้อแล้วไม่ได้อะไรเป็นชิ้นสักที เอาการใช้งานเป็นหลักดีกว่าครับ ความแรง+เทคโนโลยีใหม่ๆมันไม่สิ้นสุดหรอกครับ)

ว่าแล้วก็เก็บตังๆ(ซื้อ Xbox360 กะ LCD TV)

Comment

สงสัยสิ้นปีนี้คงเก็บได้แค่ x2 3600+

Comment

xbox360 ที่อ่านๆมาทำให้ผมกลัวเรื่องไฟแดง กลัวว่าจะ 0 เปล่าในไม่ช้าอะครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                          แว่วเสียงลือมาว่า ฮาร์ดดิสก์จะความเร็วจะพุ่งขึ้นเป็น SATA3 ความเร็ว 600 ครับ จากเดิม sata2 ความเร็ว 300 ครับ ความเร็วสูงสุดในการส่งข้อมูลทะยานขึ้นอีก 1 เท่าตัว
                          แล้วการอ่านข้อมูลออกมาจากจานดิสยังเท่าเดิมหรือเปล่า..??

Comment

อืม...นะ เมื่อไหร่ 10k rpm จะราคาลงๆมาบ้าง

Comment

ต้นปีหน้ารอสอยของตกรุ่น....หุหุ....ไม่ได้อัพเครื่องมานานละ จะได้แรงกะคนอื่นเขามั่ง.....ยุบหนอ...พองหนอ..ๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X