Announcement

Collapse
No announcement yet.

Icon IE หายแก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Icon IE หายแก้ยังไงครับ

ตามหัวข้อ กระทู้เลยนะครับ หลังจากสแกนไวรัสไประหว่างสแกนอยู่

ผมเปิด IE แล้วมัน Error ไรไม่รู้พอรีเครื่องมาใหม่ก็เป็นอย่างที่เห็นครับ

เปิดมาก็เป็นแบบนี้เลยอะครับ แต่ใช้งานได้ปรกตินะครับ แต่อยากจะให้เป็นไอคอนแบบเดิมอะครับ

ผู้รู้ช่วยทีครับ

Windows 7 ผมก็ไม่มี icon IE อยู่ที่ Desktop เหมือนกัน แต่อยู่ตรง Taskbar แทน เพิ่งสังเกตุ

Comment

หายแล้วครับ ใช้ไปเรื่อยๆ มันก็กลับมาเอง งงมาก

ตอนแรกใช้ IE7 ลองโหลดมาใช้ IE8 น่ะครับ

Comment

แล้วตอนนี้มันก็กลับมาเป็น เหมือนเดิมอีกแล้วอะ T^T

Comment

Originally posted by bird442 View Post
          หายแล้วครับ ใช้ไปเรื่อยๆ มันก็กลับมาเอง งงมาก

ตอนแรกใช้ IE7 ลองโหลดมาใช้ IE8 น่ะครับ
          คลิกขวาที่ไอคอน IE นั่นล่ะ แล้วเลือก Properties แล้วเลือก Change icon แล้ว Browse

แล้วเลือกไฟล์ .ico ที่เป็นรูป Icon IE อยู่ในโฟลด์ของโปรแกรม IE คุณน่ะครับ ลองดูครับ หรือถ้ามันเจอมาหน้าแรกเลย ก็เลือกไปเลยครับ รูป IE

Comment

Originally posted by @@KIKI@@ View Post
            คลิกขวาที่ไอคอน IE นั่นล่ะ แล้วเลือก Properties แล้วเลือก Change icon แล้ว Browse

แล้วเลือกไฟล์ .ico ที่เป็นรูป Icon IE อยู่ในโฟลด์ของโปรแกรม IE คุณน่ะครับ ลองดูครับ หรือถ้ามันเจอมาหน้าแรกเลย ก็เลือกไปเลยครับ รูป IE
            บางทีมันก็เป็นๆหายๆ ได้วิธีแก้ชัวร์ๆซักที
            ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
            X