Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันบอกว่า Sound Onborad ไม่ได้เปิดใช้งานใน Bios ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันบอกว่า Sound Onborad ไม่ได้เปิดใช้งานใน Bios ??

มันบอกว่า Sound Onborad ไม่ได้เปิดใช้งานใน Bios ครับลง Driver เท่าไรก็ลงไม่ได้ มันบอกว่าให้ Enable ระบบเสียงใน Bios ผมก็เช็คหมดแล้วนะมันก็ Enable หมดหนิ ชักงงงวยครับ Bios ของ Award

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ จะได้บอกถูก หรือไม่ก็เครียงไบออสใหม่ครับ ง่ายๆแกะถ่ายออก

Comment

ในDevice Maneger มันมีอุปกรณ์ที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์อยู่ไหม

เคยเจอซาวด์ออนเสียนะครับ เปิด Enabled แล้ว แต่ในวินโดว์ ไม่มีโผล่มาให้เห็น

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
        ในDevice Maneger มันมีอุปกรณ์ที่ไม่ได้ลงไดร์เวอร์อยู่ไหม

เคยเจอซาวด์ออนเสียนะครับ เปิด Enabled แล้ว แต่ในวินโดว์ ไม่มีโผล่มาให้เห็น
        แปลกนะครับมันไม่มีเครื่องหมานตกใจหรือเครื่องหมายคำถามเลย ส่วนที่บอกว่าซาวด์ออนบอร์ดเสียผมก็คิดว่าอย่างงั้นนะครับ เรื่องรูปต้องขอโทษทีนะครับเป็นเครื่องของน้องแถวบ้านพอดีเค้าวานให้ผมช่วยเหลือส่วนปัญหานี้ผมไม่เคยเจอมาก่อนครับจนปัญญาจริงๆ

Comment

นอกจาก Sound on Board เสียแล้ว มีอีกอย่างนะครับ สายเสียงที่ต่อจาก Mainboard ไปยังช่องเสียบด้านหลังมันหลวม อันแรกเป็นไปได้มาก อันหลังก็เป็นไปได้ แต่ผมก็ไม่เคยเจอเหมือนกัน ส่วนมากจะเจอ Sound เสีย

Comment

Working...
          X