Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของ XFX 7900GS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของ XFX 7900GS

ใช้ XFX 7900GS อุณหภูมิปกติอยู่ที่ 58-60 องศา
    อยากทราบว่าถ้าแกะ Sink ออกมาทาซิลิโคนใหม่จะทำให้
    เย็นขึ้นบ้างหรือเปล่า หรือต้องเปลี่ยน Sink ใหม่อย่างเดียวครับ

เพิ่มเติมนิดนึง เอาออกมาทาซิลิโคนใหม่คือ Silver 5

Last edited by value; 7 Sep 2007, 18:49:51.

Overclock พัดลมขึ้น 180% อิอิ มันได้แค่ 100% นะเหอะๆ
    มั้งนะผม Clock พัดลมไม่ได้ ของผมไม่มีพัดลม

Comment

ปกติครับออกจะมากไปนิดหน่อย คงขึ้นอยู่กับ การระบายความร้อนในเคสด้วย

ซิลิโคนต้องดีจริงๆครับ ถ้าแบบธรรมดาอย่าแกะเลยไม่เย็นขึ้นครับ แนะนำไห้เปลี่ยนซื้ิ้งเลยครับ พวก Zalman VF-700 ก็โอเคแล้วครับ เย็นดีลากกระจายเลย ต้องทำใจครับ 7900 ทุกยี่ห้อ ยกเว้น GALAXY ' Spark มันร้อนมากมาย

Comment

ผมว่า ร้อนธรรมดา ละ

Comment

ของผม GALAXY 7900gs เปิดทั้งวัน 45 องศาเกือบตลอดครับ อุณหภูมิปกตินะครับ ไม่มีแอร์
          ถ้าอยากให้มันเย็นมากๆ แนะนำเปิดพัดลมตัวใหญ่ ๆ พัดมันเลยครับ อิอิ

Comment

Working...
          X