Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้เปนที่ที่จอหรือการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้เปนที่ที่จอหรือการ์ดจอครับ

งงครับ อย่าหาว่าผมบ้านะ
    คือผมนึกอยากเล่นเกมGTA SanAndres ขึ้นมาอ่ะครับ หลังจากไม่ไดเล่นมา6เดือน ว่าแล้วก้อเอามาลง ปรากฏว่า เข้าเกมไม่ได้ เอาของเพื่อนมาลงก็ยังไม่ได้ อาการเดียวกันเลย ดูในรูปคับ
    ผมเลยสงสัยว่าเปนที่ซอฟแวร์หรือฮาร์ดแวร์
    แล้วก็นึกขึ้นเล่นๆ ว่า6เดือนที่ว่าเคยเปลี่ยนแค่ ใช้พร์อตD-Sub มาเปน DVI เท่านั้น
    เลยลองเปลี่ยนกลับดู ปรากฏว่าเล่นได้...!!
    งงครับ เปนที่พอร์ตหรือเปล่า แล้วถ้าเปนที่พอร์ต มานเปนที่การ์ดจอหรือ จอLCD ของผมครับ

แล้ว2พอร์ตนี้มันเสียบพร้อมกันได้หรือเปล่าครับ มีผลเสียไม๊ ขอบคุณครับ
    Attached Files

อ่า ยังไม่มีใครตอบเลย....
    ดันๆ โพสต์เอง ดันเอง 555
    เฮ้ย หรือว่าผมโพสต์ผิดที่

Comment

ดันให้ครับ เพราะผมใช้CRT D-sub only!!!!

Comment

ลองคลิกขวาที่ไอคอนเกมไปที่properties>compatibility>compatibility mode>run>
        window 98/window ME
        ลองดูนะไม่รับประกันว่าจะได้มั้ย

Comment

อ่า ลองแล้วแต่ยังไม่หายครับ

Comment

อ่า..
            ตอนนี้ก็พอแก้ปัญหาได้แล้ว คือต้องเสียบทั้ง2พอร์ต เวลาเล่นGTA ก็เลือกจอที่1 ตรงไดรเวอร์ แล้วก็กดที่จอให้เป็น Analog อยากรู้ครับ ว่ามีคนใช้LCD แล้วเป็นแบบผมหรือป่าว เกมนี้อ่ะครับ

Comment

ผมใช้ CRT ครับ

Comment

ยังไม่หายเลยครับ...
                แต่ก็ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยเหลือ

Comment

เพิ่งได้เกมมาสดๆร้อนๆจะลองดูครับ

Comment

Working...
                  X