Announcement

Collapse
No announcement yet.

ACDSee มันเป็นไรไป REsize รูปแต่กลับได้ขนาดไฟล์มากกว่าเดิม งง..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ACDSee มันเป็นไรไป REsize รูปแต่กลับได้ขนาดไฟล์มากกว่าเดิม งง..

ครับ ผมงงจริง.. เดิม 175kb พอลดขนาดรูปลงมา ได้=207kb เอ้อ.. เพราะเก็สโซฮอลหรือเปล่า..

ลองลด quality มันดูงับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ลองลด quality มันดูงับ....
      หาทางเข้าหน้าต่างนี้มะเจอก๊าบบบบบบบบบบ...

Comment

หุหุ มีงี้ด้วยแฮะ

ก็เข้าทาง resize นั้นแหละครับ แล้วมองหา option

ปล.อยู่ที่ทำงานผมมะได้ลงโปรแกรมนี้ไว้อ่ะ ไม่มีรูปประกอบ หุหุ

Comment

เหอ เหอ ผมก็หาไม่เจอแฮะ

แต่ปกติลดขนาดรูปผมจะใช้ Photoshop ไม่ก็โปรแกรมชื่อ Shrink Pic ครับ

Comment

อิอิ.. ยังมีครับ..
            ดูในหน้าต่าง resizeผมหาไม่เจอจริงๆ ลงรูปมาแล้วครับ.. ใช่หน้าต่างนี้หรือเปล่า..
            Attached Files

Comment

หัวข้อ pixel
              ตรง width 700 x height 52 ตรง ด้านขวาอ่ะ นั่นแหละ

ปรับขนาดลงมา ภาพก้อจะเล้กลงแล้วคับ

หรือจะเลือกที่หัวข้อ percent ก้อได้คับ
              ลดขนาดมันลงมาคับ

เสดแล้วอย่าลืมกด done ด้านล่าง

Comment

Working...
              X