overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ลำโพง Cerative SBS 350 ราคา 888 ดีไหมครับ

OverclockZone Member ladyearn's Avatar

Talking ลำโพง Cerative SBS 350 ราคา 888 ดีไหมครับ

เห็น lotus เค้าขายอยู่น่ะ พอดีกำลังอยากได้ลำโพง เจ๋งๆ ไว้เล่นเกมส์น่ะครับ

ถ้ายังไง แนะนำได้น่ะครับ ถ้ารุ่นนี้ไม่ดี

ขอไม่เกิน 1500 น่ะ ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member เด็กอ่อน's Avatar
    นาป่า ชลบุรีคร้าฟ ^^

Wink

เล่นเกมส์เอา SAAG 82S ดีกว่าคับ 600 กว่าๆคับ ถ้าไม่เอารายละเอียดเสียงมากมาย
    Last edited by เด็กอ่อน; 15 Aug 2008 at 21:15:24.

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ขอเค้าลองสิ เลือกเอาตามที่เราชอบ ...พอ แล้วเอาเปรียบเทียบกันดู เอ้อ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Cerative SBS 370 ผมซื้อมา 950 บาท เพิ่มตังอีกนิด
    เสียงก็โอเคสมราคาอ่ะครับ จะไห้มันดีเลิศขนาดเท่าตัวละเป็นหมื่นๆก็คงยาก แต่ใช้ทั่วๆไปก็โอเค
    (แต่พอเทียบกับลำโพงดีๆมียี่ห้อ ของพ่อดูแล้วก็พอรู้ว่ามันต่างอ่ะครับ)

OverclockZone Member คิม's Avatar

เอามาทำไหม

OverclockZone Member ShiKiJunG's Avatar

ถ้าราคาไม่เกิน 1500 น่าจะเล่น saag ดีก่านะ พันนิดๆอะครับ ส่วนตัวเคยฟัง ครีเอทีป sbs350 แล้ว เสียงมันจะทุ้มๆ อะครับ ส่วนตัวไม่ชอบนะ ชอบ saag มากกว่า

OverclockZone Member ladyearn's Avatar

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ผมเลือกไม่เป็นน่ะ เลยต้องรบกวน

มีคนบอกว่าต้องลองฟังเอง ผมจะลองดูครับ

OverclockZone Member

แนะนำ phillip ครับ รายละเอียดเสียงดีมากเลย ส่วน creative รุ่นนี้ เสียงมันแข็งๆอ่ะครับ เบสเปิดดังแล้วสั่น มิติเสียงก็ไม่มี ฟังแล้วไม่คุ้มเงินเลยอ่าครับ ส่วน Saag แนะนำ 10s เสียงใสดีครับ มิติเสียงดีกว่า creative แต่เบสตัวนี้ไม่ค่อยสะใจนะครับ ถ้าอยากได้เบสดีๆด้วยก็ saag pentas-02 รุ่นนี้เบสหนักครับ ออกมาเป็นลูกเลย แต่ข้อเสียคือเสียงแหลมมีมากเกินไปอ่าครับ ต้องไปปรับลดลง ถ้าใช้ฟังเพลงเสียงมันจะรกๆ อ่ะครับ ส่วน phillip ตัวนี้เบสนุ่มดีครับ รายละเอียดเสียงดีมากเลยครับ และผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่ตัวดอกลำโพงซับ จะยิงลงพื้นนะครับ

Saag 20s คับ 1 พัน นิดๆ ดูหนัง ฟังเพลง โอเค

เคยฟัง saag เครื่องเพื่อน sound onboad เสียงออกแนว ฟังเพลง เล่นเกมส์
    กับ sbs ตัวละ 990 onboad เหมือนกัน แต่อันนี้เปิดเครื่องรุ่น p4 ตัว 478 เก่าๆหน่อย เสียงไม่ประทับใจเลย
    แต่เอามาใส่ x-fi ดีกว่าเดิมเยอะมาก ถ้า sound onboard ผมว่าเล่น saag ดีกว่า

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

SBS 350 ที่ผมใช้อยู่ ถ้าเปิดในห้องเล็กๆ ก็ยังพอได้น่ะครับ
    ถ้าบ้านกว้างๆ เปิดสุด เสียงแตกครับผม

แต่เพิ่มเงินอีกนิด ซื้อ 370 ดีกว่าครับ อย่างที่คุณ nitroboy บอกมา

(ตอนที่ผมซื้อ 370 มันยัง 1200 อยู่เลยอ่ะ งบน้อย เลยซื้อ 350 แทน)

Philips ก็ดีครับ พันต้นๆ

เดี๋ยวผมเก็บตังซื้อมั่งดีกว่า

ถามว่าดีไหม ตอบไม่ได้ ตอบว่าคุ้มราคาดีกว่า
    แต่SAAG อย่าไปเล่ยดีที่สุดครับ เทียบ2ตัวนี้แล้วต่างเยอะในรายระเอียด

OverclockZone Member Purity's Avatar

เล่นเกมส์ ไม่เอา 5.1 ล่ะครับ
    มีที่พอวางป่าว
    แนะนำ AJ91 ราคาประมาณ 1700 บ.(เกินงบไปนิดสส์)

เพิ่มเงินอีกนิด ซื้อ 370 ไปเลยดีกว่าครับ ถ้าจะซื้อ Creative

คุณoffpieroครับ
    คุณตระเวนฟังCREATIVEมาทุกรุ่นแล้วหรอครับ
    ถึงว่าของเขาไม่ดี
    อย่าทำตัวหัวสูงซิครับ
    ผมแนะนำนะ1500
    SBS350ก้ดี แต่ถ้าอยากได้เบสหนักๆ ก้ SAAG 82S อย่างที่เรปบนแนะนำครับ
    ป.ล.ก้แล้วแต่คนด้วยนะครับ ของแพงไม่ได้ดีเสมอไป

OverclockZone Member carbon_za's Avatar
    จรัญสนิทวงศ์ 13

เคยเจอในเว็บอ่ะครับ EACAN A600 Mini ไม่ถึง 1000 นิครับ

แนะนำ ครับ

saag 10RN1 1000Watt ราคา 700 เสียงดีกว่าตัว 1500Watt ที่ราคาสูงกว่าครับ (เสียงเหมือนอยู่ในกระป๋องมากมาย)

เดินใน 1000ทิพ เยอะแยะครับ

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

ละละละละละละเหลืออเชื่อออ
    ตอนนั้นมันยังไม่มีEAcanมั่งเลยแนะนำsaagกัน

Bookmarks

Bookmarks