Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Cerative SBS 350 ราคา 888 ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Cerative SBS 350 ราคา 888 ดีไหมครับ

เห็น lotus เค้าขายอยู่น่ะ พอดีกำลังอยากได้ลำโพง เจ๋งๆ ไว้เล่นเกมส์น่ะครับ

ถ้ายังไง แนะนำได้น่ะครับ ถ้ารุ่นนี้ไม่ดี

ขอไม่เกิน 1500 น่ะ ขอบคุณมากๆครับ

เล่นเกมส์เอา SAAG 82S ดีกว่าคับ 600 กว่าๆคับ ถ้าไม่เอารายละเอียดเสียงมากมาย
    Last edited by เด็กอ่อน; 15 Aug 2008, 21:15:24.

Comment

ขอเค้าลองสิ เลือกเอาตามที่เราชอบ ...พอ แล้วเอาเปรียบเทียบกันดู เอ้อ

Comment

Cerative SBS 370 ผมซื้อมา 950 บาท เพิ่มตังอีกนิด
        เสียงก็โอเคสมราคาอ่ะครับ จะไห้มันดีเลิศขนาดเท่าตัวละเป็นหมื่นๆก็คงยาก แต่ใช้ทั่วๆไปก็โอเค
        (แต่พอเทียบกับลำโพงดีๆมียี่ห้อ ของพ่อดูแล้วก็พอรู้ว่ามันต่างอ่ะครับ)

Comment

เอามาทำไหม

Comment

ถ้าราคาไม่เกิน 1500 น่าจะเล่น saag ดีก่านะ พันนิดๆอะครับ ส่วนตัวเคยฟัง ครีเอทีป sbs350 แล้ว เสียงมันจะทุ้มๆ อะครับ ส่วนตัวไม่ชอบนะ ชอบ saag มากกว่า

Comment

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ผมเลือกไม่เป็นน่ะ เลยต้องรบกวน

มีคนบอกว่าต้องลองฟังเอง ผมจะลองดูครับ

Comment

แนะนำ phillip ครับ รายละเอียดเสียงดีมากเลย ส่วน creative รุ่นนี้ เสียงมันแข็งๆอ่ะครับ เบสเปิดดังแล้วสั่น มิติเสียงก็ไม่มี ฟังแล้วไม่คุ้มเงินเลยอ่าครับ ส่วน Saag แนะนำ 10s เสียงใสดีครับ มิติเสียงดีกว่า creative แต่เบสตัวนี้ไม่ค่อยสะใจนะครับ ถ้าอยากได้เบสดีๆด้วยก็ saag pentas-02 รุ่นนี้เบสหนักครับ ออกมาเป็นลูกเลย แต่ข้อเสียคือเสียงแหลมมีมากเกินไปอ่าครับ ต้องไปปรับลดลง ถ้าใช้ฟังเพลงเสียงมันจะรกๆ อ่ะครับ ส่วน phillip ตัวนี้เบสนุ่มดีครับ รายละเอียดเสียงดีมากเลยครับ และผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่ตัวดอกลำโพงซับ จะยิงลงพื้นนะครับ

Comment

Saag 20s คับ 1 พัน นิดๆ ดูหนัง ฟังเพลง โอเค

Comment

เคยฟัง saag เครื่องเพื่อน sound onboad เสียงออกแนว ฟังเพลง เล่นเกมส์
                    กับ sbs ตัวละ 990 onboad เหมือนกัน แต่อันนี้เปิดเครื่องรุ่น p4 ตัว 478 เก่าๆหน่อย เสียงไม่ประทับใจเลย
                    แต่เอามาใส่ x-fi ดีกว่าเดิมเยอะมาก ถ้า sound onboard ผมว่าเล่น saag ดีกว่า

Comment

SBS 350 ที่ผมใช้อยู่ ถ้าเปิดในห้องเล็กๆ ก็ยังพอได้น่ะครับ
                      ถ้าบ้านกว้างๆ เปิดสุด เสียงแตกครับผม

แต่เพิ่มเงินอีกนิด ซื้อ 370 ดีกว่าครับ อย่างที่คุณ nitroboy บอกมา

(ตอนที่ผมซื้อ 370 มันยัง 1200 อยู่เลยอ่ะ งบน้อย เลยซื้อ 350 แทน)

Philips ก็ดีครับ พันต้นๆ

เดี๋ยวผมเก็บตังซื้อมั่งดีกว่า

Comment

ถามว่าดีไหม ตอบไม่ได้ ตอบว่าคุ้มราคาดีกว่า
                        แต่SAAG อย่าไปเล่ยดีที่สุดครับ เทียบ2ตัวนี้แล้วต่างเยอะในรายระเอียด

Comment

เล่นเกมส์ ไม่เอา 5.1 ล่ะครับ
                          มีที่พอวางป่าว
                          แนะนำ AJ91 ราคาประมาณ 1700 บ.(เกินงบไปนิดสส์)

Comment

เพิ่มเงินอีกนิด ซื้อ 370 ไปเลยดีกว่าครับ ถ้าจะซื้อ Creative

Comment

คุณoffpieroครับ
                              คุณตระเวนฟังCREATIVEมาทุกรุ่นแล้วหรอครับ
                              ถึงว่าของเขาไม่ดี
                              อย่าทำตัวหัวสูงซิครับ
                              ผมแนะนำนะ1500
                              SBS350ก้ดี แต่ถ้าอยากได้เบสหนักๆ ก้ SAAG 82S อย่างที่เรปบนแนะนำครับ
                              ป.ล.ก้แล้วแต่คนด้วยนะครับ ของแพงไม่ได้ดีเสมอไป

Comment

Working...
                              X