Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำวิธีต่อออกทีวีหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำวิธีต่อออกทีวีหน่อยครับ

คือผมใช้การ์ดจอ x1950 pro มันมีช่อง dvi 2 ช่อง อีกช่อง เป็นพอร์ท VIVO

อยากทราบว่าผมอยากจะต่อออกทีวี อะครับไม่ทราบว่าทำได้มั้ยครับ ถ้าทำได้ต้องทำยังไงครับ

คือทีวีผม เป็นทีวี 21" ธรรมดา มีแค่ช่อง ต่อภาพธรรมดาที่เป็นสีเหลืองอะครับ เวลาต่อภาพจากเครื่องเล่นดีวีดี หรือกล่องยูบีซี ต้องใช้สายที่หัวมันสีเหลืองอะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

ไม่เห็นยากเลยครับ หาสาย VIVO เสียเข้าไป ทั้ง VGA ทั้ง TV ที่ TV เอาสาย VDO ออกครับแล้วก็เปิดคอมเลยครับเเล้วมันก็ขึ้นเองครับ

Comment

อีกนิดนึงครับ

แล้วไม่ทราบว่า เราสามารถต่อภาพจากกล่องยูบีซี มาเข้า lcd monitor ได้มั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ lcd ของ samsung 740b มันมีช่องต่อแค่ 2 ช่องคือ ช่องหนึ่งเป็น dvi อีกช่อง เป็น อนาล็อค

Comment

Originally posted by apichate View Post
        ไม่เห็นยากเลยครับ หาสาย VIVO เสียเข้าไป ทั้ง VGA ทั้ง TV ที่ TV เอาสาย VDO ออกครับแล้วก็เปิดคอมเลยครับเเล้วมันก็ขึ้นเองครับ

เคยต่อแล้วมันไม่มีภาพอะครับ ต้องไปเซ็ตอะไรด้วยมั้ยครับ

Comment

Comment

Working...
          X