Announcement

Collapse
No announcement yet.

HUB ใช้คอมสองเครื่องเท่านั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HUB ใช้คอมสองเครื่องเท่านั้น

ช่วยแนะนำ HUB ไว้สำหรับต่อคอมแชร์เน็ตแค่สองเครื่องหน่อยครับ เอาแบบดี ราคาถูก

Originally posted by Zero_Ten View Post
    ช่วยแนะนำ HUB ไว้สำหรับต่อคอมแชร์เน็ตแค่สองเครื่องหน่อยครับ เอาแบบดี ราคาถูก

สองเครื่องไม่ต้อง HUB ก็ได้ครับ LAN มันเครื่องต่อเครื่องเลยเนี่ยแหละ (บ้านผมทำอยู่กับเครื่องน้อง)

Comment

ของผม ตัวแรกต้องต่อการ์ดแลนไปที่ ADSL ถ้างี้ต้องซื้อการ์ดแลนเพิ่มอีกตัวหรือเปล่าครับ ช่วยบอกวิธีเซ็ตได้ไหมครับ

Comment

1 เอาเร้าเตอร์ ที่มีหลายพอร์ต
        2 ถ้ามีพอร์ดเดียว ให้ซื้อ lan card อีกอันใส่ในเครื่องที่จะแชร์

Comment

อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม แบบเครื่องต่อเครื่อง
          1. การ์ดแลน 3 ใบ (เครื่องแม่ 2, เครื่องลูก 1) ไอ้ที่มีอยู่บนเมนบอร์ดก็ใช้ได้น่ะ
          2. สายแลนแบบ cross 1 เส้น(ต่อจากเครื่องแม่-เครื่องลูก) แบบตรงอีก 1 เส้น(สายที่ต่อเข้า ADSL Modem)

ป.ล. เวลาใช้ต้องเปิด 2 เครื่องพร้อมกัน แต่ถ้าอยากประหยัดแบบยาวๆก็เอา Router แบบ 4 port มาต่อก็ได้ แล้วเอาสายแลนแบบตรง ต่อเข้าโมเด็มกับเครื่องเลย จบ

Comment

ลองใช้สาย usb lan ดูครับน่าจะใช้ได้เหมือนกัน

Comment

ดีๆหน่อย ก้อ 3-com
              ถูกๆหน่อย ยี่ห้อไรก้อได้ครับ

Comment

ถ้าไม่ซื้อ ADSL Router ที่มี 4 Port ก็ซื้อ Hub แบบ 5 Port ครับ

Comment

Working...
                X