Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lost Planet,Company OF Hero เล่นการ์ดรุ่นไหนลื้นสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

7900GS คับ

Comment

ตอบให้แล้วกาน
      7900 gs แรง แต่ภาพไม่สวยเท่า 1950 pro
      1950 pro ภาพสวยแต่ไม่แรงเท่า 7900 gs

Comment

Originally posted by NoteCME36 View Post
        โอว 2 เสียงแว้วว แล้ว X1950Pro ล่ะ จะ Work มั้ยอ่ะคับ แต่ดูๆ แล้วราคาสูงกว่าชาวบ้าน ไม่พอ ต้องซื้อ Power อีก จะคุ้มมั้ยอ่ะคับ ถ้าเป็นตัว X1950Pro

ส่วน 8800 ก็สนใจคับ แต่ขอดูข่าวคราวก่อนตอนนี้ขอซื้อมาเล่นเกมส์ที่ต้องการจะเล่นก่อน อิอิ

ขอบคุณมากๆ คับสำหรับคำตอบ

เดี๋ยวต้องไป คำนวนดีๆ
        X1950Pro ใช้ Power 450 ก็เอาอยู่นะครับ เพื่อนผมใช้ของ Delux 450 watt ยังได้ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
          ตอบให้แล้วกาน
          7900 gs แรง แต่ภาพไม่สวยเท่า 1950 pro
          1950 pro ภาพสวยแต่ไม่แรงเท่า 7900 gs
          ต้องบอกว่า
          เดิมๆ X1950Pro แรงกว่า 7900 GS ครับ แต่ 7900GS อาจจะลื่นกว่า ลากได้ไกลกว่า เลยทำให้แรงกว่าครับ อิอิ

Comment

ถ้าใช้เล่น Company of Heros ปรับสุดหมดทุกอย่าง

1950Pro ลื่นกว่า 7900GS

เพราะในตัวการ์ด 1950Pro ถึงจะมีท่อจริงแค่ 12 ท่อ แต่มีท่อเสมือน(ท่อเทียม) 36 ท่อ

ในการรันกราฟฟิคโพลีกอนทั่วไป ท่อเสมือนนี้ไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร่

แต่จะช่วยให้รัน TextTure(การกรองพื้นผิวทำให้กราฟฟิคเนียนขึ้น) ได้รวดเร็วกว่า ซึ่ง 7900GS เสียเปรียบในเรื่องนี้

***ถ้าเล่นเกม เช่น BF ,Need Carbon ตัว7900GS จะทำได้ดีกว่า เพราะจำนวนท่อแท้ ที่ให้มาถึง 20 ท่อ

Comment

โอโห เผลอ แป๊บเดียว ได้ข้อมูลเพียบเลย รักweb นี้จริงๆ พึ่ง สมัคร แท้ๆให้การต้อนรับดีจริงๆ ขอบคุณทุกๆท่านนะคับที่ให้คำแนะนำ ผมพี่จะอ่านได้ถึงข้อความที่ 8 เอง ผมก็ออกไปตะเวนล่า การ์ด แล้ว อิอิ

ไปถอยมาแล้วอ่ะคับ

" Galaxy 7900GS MasterPiece " จับมาได้ 6550.-

ลืมซื้อ Power กรรมเลย - -a จะซื้อของอะไรดียังไม่รู้เลย เฮ้อออ ลืมเช็คข้อมูล
              Last edited by NoteCME36; 5 Sep 2007, 23:24:43.

Comment

ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับการ์ดจอตัวใหม่ครับ

Comment

Originally posted by overburn View Post
                  ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับการ์ดจอตัวใหม่ครับ

ขอบคุณคับบบบ

* แต่ Power ติดเคสผมจะไหวมั้ยเนี่ย - -a เดี๋ยวต้องลองดูก่อน

Comment

เล่นแก้เครียดบ้าง แต่ของผมหนืดมาก เลยอ่ะ
                    Attached Files
                    Last edited by 1two3; 6 Sep 2007, 00:31:56.

Comment

ขอ ตอบ หน่อยเถอะ

C O H กับ Lostplanet นี้

คนละขั่ว ของ การ์ดจอ เลย ละคับ

ผม หมายถึง COH Ati จะ ลื่น มากกกกกกกกกกกก ( Nv ธรรมดาๆ )
                      แต่ Lostplanet Ati จะอืดมากกกกก ( Nv สบายๆ )

Comment

เหอๆๆ คนละขั้วเลยหรอนี้ อย่างผมขอเอาพอเล่นได้ไม่ต้องปรับสุดผมก็พอใจแล้วล่ะครับ การ์ดจออันเก่าใช้ 7300GS ไม่ไหวอ่ะคับ Lost planet ปรับต่ำสุดยังหน่วง,COH ปรับต่ำสุดพอเล่นได้

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                          เล่นแก้เครียดบ้าง แต่ของผมหนืดมาก เลยอ่ะ
                          โอโห ขนาดนี้ 8800 หน่วง............ - -a

เป็นผมคงแฮ้งไปแล้วคร๊าบบบบ

Comment

อิอิ มีเพื่อนใช้ Galaxy 7900GS MasterPiece เพิ่มอีกคน

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                              อิอิ มีเพื่อนใช้ Galaxy 7900GS MasterPiece เพิ่มอีกคน
                              ตอนแรกเดินเข้าไปในร้าน เห็นเด่นมาเลย การ์ดจออะไรใหญ่ๆ ฟ้าๆ ซิ้งยังกะ"กิ้งกือ" พอเดินเข้าไปใกล้ๆ อาว การ์ดที่เราจะซื้อนิหว่า เหอๆๆ แต่ก็เท่ดี แต่ในอนาคต คงได้เปลี่ยนเป็น 8xxx แน่นอน

Comment

ตอนมันระเบิดลง มันดีครับ สักพักมันก็หายหน่วงอ่ะครับ แปล๊บเดียว เพราะ อีกฝ่ายมันระเบิดลง ทหารผมดับเรียบ

Comment

Working...
                                X