Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เล่นเกม ปรับความละเอียด เกินแล้วจอ มืด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เล่นเกม ปรับความละเอียด เกินแล้วจอ มืด

ผมเล่น nfs carbon ครับ ดันเผลอ ปรับความละเอียดเลยไป
    1280*xxx จำไม่ได้ครับ

แล้ว จอ crt ขึ้น syn out of range เลย

แบบนี้จะแก้ไขอย่างไรดีครับ

รบกวนด้วยครับ

เพื่อคน อื่นที่เจอ แบบ ผมนะครับ ก็ ต่อสาย S-vudeo จากกาด จอไป tv แล้ว ตั้งค่าให้แสดงผล กับ tv ที่เรา ต่อเข้าเกมไปแล้วปรับความละเอียด ลงมา ครับ เท่านั้น ละ
    :
    Last edited by newzbaba; 6 Sep 2007, 00:51:58.

บูตเข้า Savemode แล้วเข้าไปแก้ความละเอียดครับ ความละเอียดนี้ผมจำได้ว่ามี 2 ค่า คือ 1280 * 1024 อันนี้ผมใช้อยู่ และ 1280 * 960 ครับ

Comment

กำ

Originally posted by tanawat30 View Post
      บูตเข้า Savemode แล้วเข้าไปแก้ความละเอียดครับ ความละเอียดนี้ผมจำได้ว่ามี 2 ค่า คือ 1280 * 1024 อันนี้ผมใช้อยู่ และ 1280 * 960 ครับ

ปรับตรงไหนเหรอครับ

เพราะหน้าจอ ปกคิก็ใช้ได้ แต่พอเล่นเกม nfs ก้เน่าตามเคย -_-

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
        ปรับตรงไหนเหรอครับ

เพราะหน้าจอ ปกคิก็ใช้ได้ แต่พอเล่นเกม nfs ก้เน่าตามเคย -_-
        รอท่านต่อไป เพราะผมไม่ใช่คอเกมส์ครับ แหะ ๆ

Comment

ดันคร้าบๆๆ

Comment

ลองปรับที่ driver ให้มันล็อค vertical sync เป็น enable ครับ แล้วเปิดเกมส์ดู อาจจะได้

Comment

-*-

Originally posted by tassapon View Post
              ลองปรับที่ driver ให้มันล็อค vertical sync เป็น enable ครับ แล้วเปิดเกมส์ดู อาจจะได้

ลองแล้วไม่หายครับ

Comment

ดันครับๆๆๆ

Comment

help me please

Comment

ไม่มีคนตอบ จน แก้ได้

ขอบคุณละกันครับ สำหรับ ทุกท่าน ที่อุส่า ช่วย เหอะ

Comment

เซงป็ด

Comment

Working...
                      X