Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเปิดไม่ติดครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเปิดไม่ติดครับ ช่วยที

asus a6rp เพิ่งถอยมาเมื่อวานเองครับ ชารจ์แบตไว้8ชั่วโมงมาเปิดอีกทีเงียบเลย วิธีแก้เบื้องต้นทำไงดีครับ

อย่าเพิ่งทำอะไรครับ ทำตามขั้นตอนต่อไปนี้ก่อนนะครับ
    1. ตั้งสติ
    2. พยายามระลึกชาติว่า ตอนซื้อมาได้ลองเปิดรึเปล่า
    3. จากนั้นระลึกต่อไปว่า ซื้อมาจากที่ไหน
    4. เอากลับไปที่ร้านนั้นก่อนครับ เพราะว่าสินค้าถ้าชำรุดจริง ภายใน 7 วันต้องเปลี่ยนให้ครับ

ปล. แต่ถ้าไปที่ร้านแล้วเขาเปิดติดแสดวงว่าเราใช้งานไม่เป็นครับ แต่ไม่เป็นไร ผิดเป็นครู...

Comment

ตอบ ขำๆนะ
      ชารจ์แบตไว้8ชั่วโมงมาเปิดอีกทีเงียบเลย
      เปิดลำโพงรึยังครับ

Comment

ขั้นแรก ลองดูว่ามันชาร์จเข้าแน่ป่าว? แล้วก็ ลองกดปุ่มเปิดดู กดลงไปเลย(แช่ไว้สักพักก็ได้) ถ้าไม่ติดก็...ส่งร้านเคลมเลยครับ ยังไงเค้าต้องเปลี่ยนให้อยู่แล้ว แล้วพอได้เครื่องใหม่มาก็ ลองเปิดที่ร้านก่อนเลยนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ เปลี่ยนเครื่องมาแล้วครับ

Comment

Working...
          X