Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk มันเป็นไรไม่รู้ มั่วไปหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk มันเป็นไรไม่รู้ มั่วไปหมด

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ วันนี้ผมมีปัญหา อยากจะมาถามเพื่อน ๆ เกี่ยวกับ Harddisk ของผมนี่ อ่ะ
    คือว่ามันเพี้ยน ๆ ครับ Harddisk 250G ลูกนี้ผมแบ่งพาร์ติชั่นไว้ 4 ไดร์ฟครับ ไดร์ฟ D ผมเก็บไฟล์หนังก่ะ โปรแกรมไว้ครับ แล้ววันนึงผม ผมเกิดนึกสนุกอยากยุบรวมเหลือ แค่ 3 พาร์ติชั่น ก็เลยใช้ Partition magic ยุบรวมกัน มันทำอะไรไม่รู้นานมาก ๆ ผมก็รอไปแต่ว่าทำไปทำมาไฟมันดันดับ!!ซะนี่ ตกใจแทบแย่ซวยแล้วตูหายหมดมั้ย่ล่ะ
    เปิดเครื่องมา เออ ไดร์ฟ D ยังอยู่ ไม่ได้หายไปไหนFolder ต่าง ๆ ก็ยังอยู่ครบ ก็เลยไม่ได้เช็คอ่ะไร หลายวันต่อมาได้ลองเปิดหนัง ฮ่วย ! ทำไมมันเป็นอย่างงี่ล่ะ ผมเปิด Super man มันดันกลายเป็น Davinci Code ที่เป็น DVD ซะนี่ แล้วลองเช็ค หลาย เรื่อง ก็เป็นประมาณว่า อ่านไฟล์ไม่ได้
    โปรแกรมที่เก็บไว้ก็ ลงไม่ได้อ่ะลอง copy ไปไดร์อื่น มันก็ยังใช้ไม่ได้อีกเหมือนเดิม ซวยจริง ๆ แล้ว ตู

ใครเคยมีประสบการณ์หรือวิธีแก้ไขช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ผมลองเข้า Partition magic แล้ว แต่มันก็เจอแค่ C: D: กะ E: แล้วก็ไม่รู้จะทำยังไงด้วย
    รบกวนด้วยนะครับ

มันเป็นก็เพราะไฟมันดับนั้นแหละมั้งครับ
    แปลว่ายังไม่ได้อ่านคู่มือการใช้งาน partitionmagic ให้ดีๆหละซิ ลองหาข้อสุดท้ายดูนะ มันจะเตือนว่า ระหว่างการใช้งานโปรแกรม อย่าให้ไฟดับ....หุหุ (อันนี้ล้อเล่งงงงงง)

Comment

Working...
    X