Announcement

Collapse
No announcement yet.

update winXP ใหม่แล้วมันถามหาไฟล์ VIAAGP1.SYS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• update winXP ใหม่แล้วมันถามหาไฟล์ VIAAGP1.SYS

ในระหว่างที่กำลัง update winXP ใหม่แล้วมันถามหาไฟล์ VIAAGP1.SYS (The file "VIAAGP1.SYS" on VIA AGP Filter Driver Disk is needed) ผมลองทำ 2 ครั้งก็เป็นทั้ง 2 ครั้ง ขนาดใส่ driver Mainboard แล้วนะ ยังหาไม่เจอเลย (จะหาได้จากที่ไหนบ้างครับ) แต่เครื่องก็ใช้ได้ครับ มีปัญหานิดหนึ่งเล่นเพลง mp3 ใน hd เสียงขาดหายบ้าง เป็นบางเพลง(เกี่ยวกันไหมเนี่ยะ)และไอ้ตัวที่ว่ามันจะมีผลกับ เครื่องมองไม่เห็นflash drive ไหมครับ คือเสียบเข้าแต่จะเปิดในMy COMPUTER กลับไม่มี ทั้งที่ดูใน device maneger มันก็มี และไอ้ที่เป็นลูกศรีเขียวข้างล่างขวามือ ไอ้safety remove hardware นะครับ มันก็มี ผมว่า USB ผมไม่เสียนะเพราะเสียบ Joy stick มันก็ใช้ได้ปกติ flash drive ก็ไม่เสียเสียบเครื่องอื่นใช้ได้ ขอความกรุณาช่วยด้วยนะครับ จะเอาข้อมูลลงเครื่องลำบากต้องหันไปพึ่งเจ้า CDRW แทน ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบครับ

สะดวกเป็น format แล้วลงใหม่มั้ยครับ backup ข้อมูลไว้ก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่

Comment

Working...
    X