Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมLinXใช้ยังไงมาสอนหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by theix View Post
    IMC voltage/QPI Voltage/CPU VTT Voltage คือไฟที่จ่ายให้ภาค Memory controller ที่อยู่ในตัว cpu คับ
    อ๋อครับ

Comment

ขุดหน่อยครับ พอดีอยากรู้
      linx มันมีประโยชน์ยังไง แล้วต้องดูตรงไหนบ้าง

Comment

Originally posted by RedEye View Post
        ขุดหน่อยครับ พอดีอยากรู้
        linx มันมีประโยชน์ยังไง แล้วต้องดูตรงไหนบ้าง
        ใว้ทดสอบเวลาเราoc cpuอะครับว่าเสถียนไหม(โปรแกรมตัวนี้โหดสุด)
        เวลาดูดูที่GFlops

Comment

ลุย mem all 500รอบ โลดครับ ไม่ก้เซ้ตให้มันวิ่งซัก 7-8 ชม. ตื่นมาตอนเช้าเสร็จพอดี อิอิ บางที 20 25 รอบผ่าน พอเอาเข้าจริงๆ 100 ยังไม่ผ่านเลย

G flop อย่าเพิ่งไปสนใจ ดูความร้อนให้รอดก่อน

Comment

Originally posted by golf47 View Post
            ใว้ทดสอบเวลาเราoc cpuอะครับว่าเสถียนไหม(โปรแกรมตัวนี้โหดสุด)
            เวลาดูดูที่GFlops
            ดู GFlops ยังไงครับ

Comment

Originally posted by RedEye View Post
              ดู GFlops ยังไงครับ
              คงที่และนิ่ง แกว่าง +- ไม่น่าเกิน 0.20ครับ

Comment

เครื่องเดิม ๆ test ได้ไหมครับ

ถ้าไม่ผ่านละ มันจะเเจ้ง ว่าอะไร หรืออ ไร ยังไงครับ อิอิ

Comment

ขุดหน่อยครับบังเอินว่าเอามาใช้ แต่ กด start แล้วรอเป็น10 นาทีซีพียูไม่ทำงานเลยอ๊ะครับไม่เห็นซีพียูขึ้นฟลูโหลดเหมือนโปรแกรมอื่น งง

Comment

Originally posted by xaJna View Post
                    ขุดหน่อยครับบังเอินว่าเอามาใช้ แต่ กด start แล้วรอเป็น10 นาทีซีพียูไม่ทำงานเลยอ๊ะครับไม่เห็นซีพียูขึ้นฟลูโหลดเหมือนโปรแกรมอื่น งง
                    อันนี้จากที่ผมสังเกตุมา ต้องไปโหลดแบบตัว install ลงอะ

ไอพวกโหลดมาเป็น winrar แตกไฟล์มาเป็นโฟเดอร์เลยแบบนี้ใช้ไม่ได้ซักตัว

งงเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Kanano View Post
                      อันนี้จากที่ผมสังเกตุมา ต้องไปโหลดแบบตัว install ลงอะ

ไอพวกโหลดมาเป็น winrar แตกไฟล์มาเป็นโฟเดอร์เลยแบบนี้ใช้ไม่ได้ซักตัว

งงเหมือนกัน
                      ของผมอินตอลแล้วใช้ไม่ได้ ต้องเป็นวินแรมาเอาอ่ะครับ งง หนักกว่าเดิม

Comment

ขอสอบถามด้วยคนนะครับ เพราะไม่เคย OC เลย แต่อยากรู้ว่าโปรแกรม LinX นี้ ใช้เช็คความเสถียรของ Cpu แบบปกติว่ามันเสถียรได้ไหมครับ หรือว่าต้องใช้สำหรับ OC อย่างเดียว ปัญหาคือ Cpu ของผมเหมือนมันทำงานไม่ปกตินะครับ(เดิมๆเลยไม่เคย OC) เลยอยากลองเทสดูนะครับ รบกวนผู้รู้บอกผมหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.รบกวนบอกลิ้งให้ดาวน์โหลดด้วยนะครับ เพราะผมยังไม่มีโปรแกรมตัวนี้ และรบกวนสอนวิธีเทสให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
                        Last edited by Wa2Extra; 12 Sep 2011, 02:48:12.

Comment

ดันหน่อยครับ ไม่มีใครตอบเลย อยากรู้วิธีใช้จริงๆครับ รบกวนขอความรู้ทุกท่านหน่อยนะครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน รันกันไปทำไม LinX เยี้น ???

Comment

อยากรู้ด้วยกะลังทำ - -

Comment

อยากรู้เมื่อนกัน

ว่า อ่านค่ามันยังไง เสถียรไม่เสถียรดูยังไง

Comment

Working...
                                X