Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ HDD

มันคือะไรหรอคับ HDD SATA มันคือะไรหรอคับผมผมมะเข้าใจ

เป็นมาตราฐานใหม่ของการเชื่อมต่อระหว่าง HDD กับ Main Boradซึ่ง HDD จะมีความเร็วในการส่งข้อมูลมากกว่า
    แบบ IDE อืมอธิบายพอประมาณละกันที่เหลือให้คนอื่นบ้าง

Comment

sataเป็นประเภทหนึ่งของการเชื่อมต่อhddครับ ซึ่งจริงๆมันก็มี
      1.ATA standard(IDE) ส่งข้อมูล 3.3 MB/sec.
      2.Ultra ATA ส่งข้อมูล 133 MB/sec.
      3.Serial ATA (SATA) ส่งข้อมูล 150 MB/sec.
      4 Serial ATA2 (SATA2) ส่งข้อมูล 300MB/sec.

Comment

Working...
      X