Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติคุณ ฟอเเมตคอมเมื่อไหร่อยู่ได้นานสุดเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติคุณ ฟอเเมตคอมเมื่อไหร่อยู่ได้นานสุดเท่าไหร่

ของผมปีนึงครับไม่ฟอเเมตเลย

เเต่ก่อนฟอเเมตบ่อยครับเพราะคิดว่าคอมตัวเองเเรง

เเตอนนี้ ฟอเมตทีต้องลงวินโก้หลายรอบเพราะมันลงไม่ค่อยจพสำเร็จ เซงอยู่เหมือนกันฮัฟ

สาเหตุส่วนใหญ่ เพราะรูสึกมันช้า ไวรัสเยอะเกินเเก้ไข

ผมว่า ครึ่งปีครับ แต่ถ้าตอนไหนลงอะไรมั่ว ๆ บ่อย ก็อาจจะเหลือแค่เดือนเดียว

Comment

ถ้าฟอร์แมตจำได้ว่าฮาร์ดดิสก์ลูกนี้ใช้มา 3-4 แล้ว ฟอร์แมตไปแค่ครั้งแรกครั้งเดียว
      แต่ถ้าลงวินก็ประมาณ 6-9 เดือนลงครั้งนึง

Comment

2ปีครับ บางทีก็ขี้เกียจลงใหม่เบื่อมานั่งตั้งค่าให้วินโดวส์ห่วยๆมันแรง

Comment

เมื่อวินโดวส์เดี้ยงเท่านั้นครับ หรือโดนไวรัสเล่นงาน (ลูกหลัก นะ)
          ส่วนลูกอื่นก็แล้วแต่ว่าจะมีที่ย้ายข้อมูลใว้รึปาว (ก็ไม่บ่อย)

Comment

ผมบ่อยเอาเรื่องอยู่นะ....

Comment

ไม่เกิน3-4เดือนเลยครับ OC แล้ววูบๆรีสตาร์ด ไปนี้ตัวทำวินโดพังเลย

เดี๋ยวนี้ เล่นโกสครับ โกสตัวOC ไว้ 1ตัว แล้วก็ตัวใช้งานหลักอีก1ตัว ตัวwin OC นี้ มีแต่โปรแกรมเทสล้วนๆกับ driver

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                เมื่อวินโดวส์เดี้ยงเท่านั้นครับ หรือโดนไวรัสเล่นงาน (ลูกหลัก นะ)
                ส่วนลูกอื่นก็แล้วแต่ว่าจะมีที่ย้ายข้อมูลใว้รึปาว (ก็ไม่บ่อย)
                เหมือนท่านดิวครับ ถ้าไม่เล่นจนค่ารีจิสมันเจ๊ง ก็ไม่ฟอร์แมท ขี้เกียจมาลงเกม มาแครกโปรแกรม มาอัพเดทวินฯใหม่อ่ะครับ (ผมใช้แผ่นลิขสิทธิ์ของ บ. มาลง)

Comment

เมื่อรู้สึกว่ามันรกจนจัดการไม่ไหวส่วนใหญก็อยู่ราวๆ 6-9เดือน

Comment

ใช้ Maxter 80 ATA133 2-3ปี/ครั้ง defrag+clean เอา
                    เพราะไม่เคยได้รับผลกระทบใดๆเลย ที่ระบบจะล่มจนต้องฟอแมท
                    ตอนนี้ seagate sata160GB ก็ฟอแมทตั้งแต่ซื้อมาแค่ครั้งเดียว

Comment

ถ้าไม่โดนของดีๆ กับ ทำงานแล้วมันเน่าไป ปกติ ก็ราวๆ 3 - 6 เดือน คงต้องมีสักหน เอาไว้ล้างขยะ บางทีลบๆ ลงๆ มันก็อืดๆ หรือบางไฟล์ก็เราหลงลืมลบไป และก็ ไม่เคย defrag ครับ สำหรับผม อุ อุ

Comment

รวนเมื่อไรก็เมื่อนั้นครับ

Comment

อืด+แฮงค์+รวน ก็เมื่อนั้นครับ

Comment

เดือนเว้นเดือนคับ พวกชอบลองของ

หุหุ

Comment

นานทีปีหน

Comment

Working...
                              X